welcome tinhocK1 website

Friday, 19/04/2024, 1:42 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » nội quy » Xin lỗi vì em đã không chọn anh!!!
Xin lỗi vì em đã không chọn anh!!!
loveloan Date: Monday, 08/09/2008, 12:50 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Anh à!Hiện giờ đây em cũng không biết mình phải nên nói thế nào cho anh hiểu được em đây.Nhưng có lẽ em không cần phải nói gì cả anh cũng hiểu được em mà đúng không anh?Có lẽ từ trước đến giờ người mà hiểu em nhiều nhất và còn hiểu hơn cả chính bản thân em nữa lại chính là anh.Em biết những gì em đang làm giờ đây sẽ làm trái tim anh bị tổn thương,tổn thương nhiều lắm đúng không anh?Nhưng cho em xin lỗi nha anh.Thật tình em không muốn bất cứ ai phải vì em mà đau khổ cả ngay cả chính anh cũng thế,nhưng em không biết mình nên làm gì nữa để tốt cho cả 3 chúng ta.Cám ơn anh người đã gắn kết lại trái tim tan vỡ của em.Bởi vì sao?Bởi vì anh đã đến với em vào lúc mà em cảm thấy cô đơn và hụt hẫng nhất.Khi đó em vừa mất đi mối tình đầu của mình,mất đi người mà em những tưởng người ta trân trọng và yêu thương em nhất.Sau mấy 5 với tình yêu đầu tiên đầy nước mắt,em còn lại gì?Duy nhất có anh,người ở bên cạnh em,nghe những giọt nước mắt buồn của em lại cũng chính là anh.Khi quen anh em đã tâm niệm rằng “em không được phép thích người con trai khác” vì đơn giản hơn cả là lúc đó em còn đang trăn trở với những nỗi đau không tên và vì em vẫn luôn yêu người đó.Chia tay người yêu đầu tiên,1 người mà em đã dành trọn vẹn tình cảm.Với em anh là 1 người tốt rất tốt,không phải vì anh đến vào lúc em cô đơn nhất,mà vì anh đã yêu em bằng tình yêu không biên giới,hy sinh cho em.Có lẽ vì thế mà anh đã làm em cảm động trước tình cảm mà anh dành cho em.Những ngày tháng qua có anh bên cạnh em vui lắm,và những tưởng anh cùng thời gian sẽ làm em quên được người ấy,quên đi những nỗi đau mà người ấy đã mang lại.
Nhưng mọi chuyện không như mình nghĩ đúng không anh? Đôi khi mình muốn làm 1 điều gì đó nhưng lại không được em cũng rất muốn sống 1 cuộc sống chỉ toàn niềm vui và hạnh phúc,mà không phải là cuộc sống toàn những niềm đau và những giọt nước mắt đâu anh.Khi người ấy bất ngờ xuất hiện trong cuộc đời em và xuất hiện giữa 2 ta thì em đã biết rằng mãi mãi em cũng vẫn không sao quên được hình ảnh người ấy trong trái tim mình.Em dã vui và hạnh phúc biết chừng nào khi người ấy nói với em là người ấy vẫn luôn yêu em và vẫn luôn nhớ về em.Em biết mình không nên tin vào những gì người ấy nói nhưng trái tim em không cưỡng lại được anh à.Em biết mình rất cần người ấy mặc dù em biết ở bên cạnh người ấy em sẽ đau khổ nhiều hơn hạnh phúc,nhưng vì em vẫn luôn yêu người ấy,vẫn chờ đợi và sẵn sàng tha thứ tất cả vì người ấy.
Em biết mình ngốc lắm khi chọn người ấy mà làm anh đau khổ,nhiều khi em muốn tránh mặt anh để anh không phải vì em mà buồn mà đau khổ nữa.Nhìn thấy anh vì em mà như vậy em đau lắm anh có biết không.Em cảm thấy mình có lỗi biết bao nhiêu khi đối mặt cùng anh.Nhưng vì người ấy em có thể làm tất cả dù cho em có đau khổ.Có lẽ em quá ngốc đúng không anh,nhưng ngốc vì người ấy em cam lòng. Đã nhiều lần em đã đau vì người ấy rồi và lần này nếu có đau thêm lần nữa cũng không sao,em chấp nhận tất cả vì em yêu người ấy. Đơn giản là thế thôi không vì lí do nào nữa cả.Vì tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi đã từng bị thất vọng,nó vẫn đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương.
Lúc trước khi quen anh em rất sợ,em sợ 1 ngày nào đó anh hỏi em rằng “em có yêu anh không?”.Em sợ khi phải nói ra điều đó đơn giản vì đó là câu trả lời mà anh không bao giờ muốn nghe.Em không hề yêu anh,cái em dành cho anh không phải là tình yêu.Em biết chắc chắn như vậy,tình yêu đối với em là cả 1 sự hy sinh 1 trái tim hoàn toàn cho người mình yêu.Biết sai mà vẫn yêu và yêu mà không cần nhận lại.Em chưa từng làm những điều đó vì anh và em cũng biết được rằng người đàn ông của em không phải là anh.
Nhưng tình yêu thật lạ anh à,bởi nó có thể là 1 vòng tròn đuổi bắt,và bây giờ em đang trong cái vòng tròn lẩn quẩn ấy đây.Em…có lẽ vẫn luôn yêu 1 người…và em không sao giải thích được tình cảm mà em dành cho người ấy:yêu,thương,ghét,giận,hờn,hy vọng,chờ đợi,vui vẻ,hạnh phúc,thất vọng và đau khổ…Tất cả những cảm xúc ấy em đã được trải qua cùng người ấy,và em chỉ muốn trải qua với người ấy,chứ không phải là 1 ai khác.Trong khi đó anh lại là người tình nguyện chia sẻ những cảm xúc đó cùng em.Em nên nói thế nào nhỉ? Đó nên là niềm vui hay nỗi buồn của em?Mỗi chúng ta đều có duy nhất 1 trái tim thôi,và ta sẽ trao nó cho người mà ta yêu thương nhất.
Em rất cảm ơn anh đã trao trái tim cho em nhưng anh ơi em không thể đón nhận. Ở bên anh em vui lắm vì em luôn được là chính em,có thể cuời,có thể khóc,có thể xuất hiện dưới bộ dạng ngốc xít hay có những phát ngôn ngớ ngẩn nhất…Nhưng anh à, đối với em đó không phải là tình yêu. Đó chỉ là tình cảm đối với 1 người bạn mà thôi!Phải chăng anh không biết,hay cố tình không biết,rằng em vẫn luôn nhớ về người ấy,ngay cả khi đang ở bên anh.mỉm cười với anh?Rằng tim em vẫn nhói lên khi bất chợt nhớ đến người ấy.Rằng em vẫn luôn để tấm ảnh người ấy trong ví,chứ không phải tấm ảnh em chụp cùng anh như anh vẫn giữ trong ví của mình?Rằng em không thể xóa bỏ được những tin nhắn của người ấy,càng không thể xóa bỏ hoàn toàn hình ảnh của người ấy ra khỏi trái tim để có thể mở lòng đón nhận 1 ai khác?Em không thể tự dối lòng mình,càng không thể dối lừa anh để nhận lời yêu anh.Mỗi yêu thương trong tim em người ấy đã lấy đi rồi,trong tình yêu đâu có chỗ cho sự lừa dối phải không anh ?Xin anh hãy thứ lỗi cho em,bởi lí trí không thể sai bảo trái tim 1 người,càng không thể bắt buộc trái tim mình phải gượng yêu 1 người khác!
Có lẽ em đã đánh đổi hạnh phúc hiện tại mà em đang có cùng anh để nhận lại cho mình 1 tình yêu ở quá khứ.Em biết mình sẽ mất anh khi chọn người mà em yêu thương.Nhưng xin anh đừng vì em mà như thế,em không xứng đáng với những gì anh đã dành cho em đâu.Em đã không giữ được lời hứa của mình đối với anh,và đây là lần đầu tiên em thất hứa với 1 người.Tuy em đã chọn ngã rẻ khác cho mình và con đường em đi giờ đây không có anh bên cạnh nhưng em vẫn muốn đi hết con đường mà em đã chọn.Mặc dù đường em đi em không thấy được đích đến nhưng em vẫn muốn bước tới vì em muốn tìm cho mình 1 tình yêu không bao giờ thay đổi.Em muốn tình yêu của mình sẽ thay đổi được người ấy và em hy vọng lần này người ấy sẽ thật lòng với em.Dù cho có gian nan hay nhiều chông gai đến đâu em cũng vẫn không lùi bước,vì đây là do em chọn mà.Em sẽ không trách bất cứ ai nếu sau này em có đau khổ.Có lẽ ở khía cạnh nào,đó em đã hạnh phúc khi được anh trao tặng tình cảm,bản thân em cũng rất trân trọng tình cảm chân thành ấy.Nhưng thật sự em không dám đón nhận hạnh phúc mà anh mang lại đâu!Anh à,đừng đau khổ và cũng đừng chờ đợi em nữa nhé!Xin lỗi anh!!!

Forum » giới tính tuổi teen » nội quy » Xin lỗi vì em đã không chọn anh!!!
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: