welcome tinhocK1 website

Thursday, 28/03/2024, 7:06 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Hướng đi cho tình yêu
Hướng đi cho tình yêu
quocdat11 Date: Saturday, 06/09/2008, 3:34 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Yêu anh thật nhiều, muốn đem đến cho anh niềm hạnh phúc… Nhưng sao, hạnh phúc ấy dường như quá xa vời, em không thể làm được cho anh…

Mình quen nhau, rồi yêu nhau, em không biết bắt đầu từ lúc nào nữa, chỉ biết rằng, mỗi lần nghĩ đến anh, đi bên anh, em cảm thấy thật ấm áp, yêu thương.

Nhưng anh ơi, có vẻ như tất cả chỉ có thể dừng lại ở đó, em không cho phép mình có thể nghĩ xa hơn hoặc có thể làm gì để tình yêu kia có thể sớm ngày thành tựu.

Anh muốn cưới em, có một gia đình yên ấm. Nhưng thật khó với em - một cô sinh viên năm cuối còn bao ước mơ hoài bão. Em không thể lấy anh khi còn trên ghế nhà trường, em không muốn về với anh khi mà kinh tế chưa ổn định.Và một điều là, em muốn báo hiếu với bố mẹ.
Em biết mình cũng rất ích kỷ khi để anh phải đợi chờ. Ở cái tuổi 33 của anh đã có thể ổn định cuộc sống gia đình, có con bồng con bế; nhưng với em thì không thể…!

Có những phân vân, bối rối trong em. Một người có thể là người để em yêu nhưng chưa hẳn là người em sẽ lấy làm chồng, thêm nữa, điều quan trọng đối với tình yêu không có lối đi của chúng ta, dường như em chưa thật sự hiểu anh, em luôn tự hỏi mình phải chăng vì em biết về quá khứ của anh quá ít?

Giờ đây, em chỉ biết yêu cho hiện tại và cũng biết rằng em không có quyền giữ anh cho riêng mình. Thế nhưng, đôi lần thấy anh vui vẻ đi với người con gái khác, em cũng rất ghen anh có biết không?

Những mâu thuẫn, trăn trở cứ luôn khiến em mệt mỏi và bế tắc. Yêu anh thật nhiều nhưng chưa thể gắn bó cùng anh, muốn anh hết lòng yêu mình nhưng lại tự nhủ anh vẫn có quyền tìm niềm hạnh phúc khác…; vẫn mong anh yêu em và đừng làm điều gì có lỗi cùng em…Với tình yêu này, em không biết mình đang đúng hay sai?

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Hướng đi cho tình yêu
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: