welcome tinhocK1 website

Wednesday, 24/04/2024, 1:34 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Giấu anh vào nỗi nhớ của em
Giấu anh vào nỗi nhớ của em
quocdat11 Date: Saturday, 27/09/2008, 3:26 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Vậy là đã gần qua hai ngày, cái ngày mà em biết trái tim anh đã không thuộc về em nữa. Một lời thú nhận từ anh làm trái tim em như vỡ ra từng mảnh.
Anh nói rằng trái tim anh đã thay đổi vì nhiều lý do, rằng hãy cho anh thời gian để làm cho trái tim ấy quay trở về bên em ư? Trước hết anh hãy nhận từ em một lời xin lỗi, vì không làm cho người yêu mình yêu mình cũng là có lỗi, em hay trách móc, đã từng có lỗi với anh, đã từng làm anh tổn thương, vết thương ấy của anh chưa lành, em biết chứ. Em đã rất cố gắng làm tất cả để chúng mình được hạnh phúc, vậy mà cũng không thể giữ được trái tim anh. Giờ thì anh đã không còn yêu em nữa, anh có vì lòng thương, vì trách nhiệm mà cố gắng, mà hi vọng làm cho trái tim anh quay trở về bên em thì cũng là điều không nên anh a. Bởi trong cuộc sống trái tim, đời người luôn song hành, làm sao có thể sống với một người mà mình không yêu được phải không anh, rồi cuộc sống sau này sẽ ra sao đây, rồi anh sẽ chán nản và lại mềm lòng trước người khác ư?

Thật cay đắng làm sao? Mà liệu anh có làm được cho trái tim ấy quay trở về bên em không hay chỉ là một lời nói để xoa dịu, để làm em yên lòng hơn. Anh ạ, anh có biết rằng hành động của con người là do trái tim mách bảo, lý trí vẫn không thể thắng được trái tim đâu anh. Em không cần lòng thương hại của anh, cái em cần là một trái tim biết yêu thương, quan tâm kia, không cần đâu anh, đừng dằn vặt mọi điều về em nữa và hãy hạnh phúc bên người đặc biệt của anh, bên người mà anh thực sự yêu thương. Hãy đi theo tiếng gọi trái tim mình anh ah, hãy yêu, quan tâm và làm cho người con gái kia thật hạnh phúc anh nhé, em thật lòng chúc phúc cho anh. Ngồi lại cơ quan viết gửi anh những dòng này, không biết ngày mai anh có đọc được không và có biết em viết gửi riêng anh không nhưng em vẫn muốn viết ra đây mong thỏa nỗi lòng. Cũng không biết rằng giờ này anh đang làm gì, đang làm việc hay đi chơi cùng người đó, em nhớ anh vô cùng, muốn gọi điện cho anh, muốn được gặp anh, được nói chuyện với anh biết mấy nhưng lý trí bảo em rằng hãy cho anh một khoảng trời riêng, đừng làm phiền anh nữa.
Những ngày tháng sau này với em sẽ thật khó khăn khi không có anh ở bên, em đang ngụp lặn trong cơn bão tố cuộc đời, nó có thể nhấn chìm em bất cứ lúc nào vì em thấy mệt mỏi vô cùng, em đã thực sự đuối sức rồi anh ah. Hai ngày này em đã cố gắng để tỏ ra không buồn, đến cơ quan vẫn vui vẻ cười nói, không muốn về nhà sớm vì mỗi phút em ở một mình là mỗi phút cơn bão lòng ấy lại mạnh mẽ gấp bội, đúng hơn là em sợ khi chỉ có một mình, rồi em lại lang thang trên những con phố đông người, hòa vào cùng dòng người tấp nập mà chẳng biết đi về đâu cho đến tối mới đăt chân về nhà, về nhà rồi lại là những giọt nước mắt, em lại khóc cho đến khi mệt quá thiếp đi, khi chợt tỉnh dậy vẫn chưa thể tin được mọi chuyện đã xảy ra, chưa tin được rằng thế là từ nay sẽ chằng còn anh ở bên nữa.
Cuộc sống này sẽ đến bao giờ đây, giờ đây em không biết đến bao giờ thì cơn bão lòng ấy mới có thể lặng được đây. Em sẽ cố gắng, sẽ mạnh mẽ để đi tiếp dù cuộc sống có ra sao? Giờ đây em sẽ không đi bên anh nữa mà sẽ chỉ lặng lẽ đi sau anh, dõi theo bước đường anh đi mà thôi. Em rất mừng và an tâm vì hiện tại anh đã có một vị trí rất tốt trong cơ quan. Anh đã cố gắng phấn đấu vì nó rất vất vả. Đây sẽ là một bệ phóng rất tốt để anh sẽ ngày càng tiến xa hơn. Một lần nữa chúc anh hạnh phúc anh yêu! Mãi mãi yêu anh! cry

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Giấu anh vào nỗi nhớ của em
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: