welcome tinhocK1 website

Thursday, 25/04/2024, 2:11 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Thư gửi vợ yêu - lolemlove
Thư gửi vợ yêu - lolemlove
quocdat11 Date: Saturday, 27/09/2008, 3:02 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Vợ yêu của anh!
Cuối cùng hôm nay anh cũng đã quyết định viết thư cho em. Em biết không? Trước đây khi gặp em trên mạng, em luôn hỏi anh tại sao không viết thư gửi cho em? Thực ra không phải anh không viết, mà anh biết rằng, khi anh viết thư cho em, anh nhất định sẽ không cầm được nước mắt, giống như bây giờ, mới chỉ viết cho em mấy dòng đầu, mà mắt anh đã thấy cay xè.

Vợ ngoan hiền của anh! Anh biết rằng từ giờ phút này khi em theo anh, em sẽ phải chịu nhiều tủi hờn vất vả, mà đối với một người con gái hoàn hảo như em, thực ra, chỉ cần em muốn, em hoàn toàn có thể tìm được một người chồng tốt hơn anh, giàu có hơn anh, đẹp trai hơn anh rất nhiều! Em hoàn toàn không đáng phải chịu nhiều thiệt thòi như thế, không đáng phải hi sinh vì anh như thế!

Nói thật lòng, có lúc anh cảm thấy thật có lỗi với em, dường như yêu em là anh đã hại em, đã để em phải khổ, đã làm lỡ cả cuộc đời của em!!!Nếu như mùa đông đến, có thể anh còn không đủ tiền mua nổi cho em một chiếc áo ấm.

để em phải sống trong vất vả. Trái tim anh thấy xót xa vô hạn... (Viết đến đây anh thực sự không thể cầm được nước mắt, anh thật muốn tìm một nơi nào đó để khóc cho thật đã...nhưng anh sẽ bình tĩnh trở lại, anh phải lau ngay nước mắt đi, bởi vì nếu như bị em phát hiện anh đang khóc, em nhất định sẽ cười anh, nói anh thật yếu mềm ..)

Vợ ngoan hiền của anh, giờ đây chúng ta đã có một mái ấm hạnh phúc cho riêng mình, tương lai của chúng ta, nhưng anh biết em phải chịu nhiều thiệt thòi, những bề bộn của công việc, những lo nghĩ cho gia đình, những công việc không tên luôn khiến em phải lo lắng vất vả...

có thể vì công việc anh sẽ không được thường xuyên ở bên em, không thể đưa em đi chơi đi mua sắm... Thực ra em có biết không? Mỗi lần anh nhìn thấy vẻ mặt mệt mỏi của em, nhìn thấy em buồn bã vì chuyện gì, trong lòng anh luôn nhói đau.

Anh thật lòng rất muốn để em sống một cuộc sống thật an nhàn, hạnh phúc, không có những lo toan tính toán, không có những phiền muộn. Anh chỉ muốn tất cả mọi vất vả khó khăn hãy chỉ để một mình anh gánh chịu, anh nguyện sẽ làm tất cả vì em.

Nếu như em có hỏi anh " phải lựa chọn giữa em và sự nghiệp, anh sẽ chọn cái gì? " Nói thật lòng trước đó anh nghĩ sẽ trả lời rằng nếu muốn em được hạnh phúc, đầu tiên anh phải có sự nghiệp vững vàng, rồi anh mới có thể mang lại hạnh phúc cho em.

Nhưng, bây giờ anh đã hiểu rồi, dù anh có trong tay tất cả nhưng lại không thể khiến vợ yêu của anh được hạnh phúc, vậy những thứ đó với anh còn có ý nghĩa gì đây? Và nếu như bây giờ anh trả lời câu hỏi đó của em, anh sẽ nói: “Vì em, anh có thể từ bỏ tất cả, bao gồm cả sinh mệnh của mình".
Vợ yêu của anh!

Giờ đây với anh, ngoài công việc, thì bất cứ lúc nào anh cũng chỉ muốn được ở bên em. Anh biết rằng cả cuộc đời này số mệnh của chúng mình đã được định đoạt sẽ ở bên nhau trọn đời. Nếu không có em, cuộc sống của anh sẽ không còn ý nghĩa gì nữa, anh sẽ vĩnh viễn cô đơn, vĩnh viễn đau buồn...

Em có biết! Anh thích nhất là được ngắm nhìn vợ yêu của mình đang ngủ say, anh sẽ nằm sát bên tai em, thầm thì nói với em rằng: “Chồng yêu vợ lắm, chồng sẽ yêu vợ trọn đời này”. Dù em có nghe thấy hay không nhưng anh vẫn sẽ cảm thấy thật hạnh phúc. Có lẽ, yêu một người chỉ cần được ôm chặt cô ấy trong lúc ngủ say, nói cho cô ấy nghe rằng anh rất yêu cô ấy, đó có lẽ cũng là một niềm hạnh phúc ngọt ngào!

Ngày mới đã sang rồi vợ yêu của anh. Bây giờ anh lại muốn quay về giường ngủ, được nghĩ về em,ôm em vào lòng và nói: “Anh rất yêu em...”. Lúc này em có biết trông em đáng yêu biết chừng nào không?

Anh không biết lúc nào em mới đọc lá thư này, nhưng anh biết khi em đọc nó, anh muốn em hiểu được tình yêu mà anh dành cho em. Nhưng anh chỉ muốn em hiểu một điều: “Giờ đây chồng yêu sẽ yêu em và ở bên em trọn đời. Chúng mình sẽ cùng nhau sống đến đầu bạc răng long. Yêu vợ của anh rất nhiều!”.

Chồng yêu của em!

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Thư gửi vợ yêu - lolemlove
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: