welcome tinhocK1 website

Saturday, 20/04/2024, 8:54 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » cô đợi và đợi, đợi
cô đợi và đợi, đợi
loveloan Date: Thursday, 16/10/2008, 2:35 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Có một chàng trai và một cô gái, họ yêu nhau hết sức thắm thiết. Có một ngày, cô phải chuyển nhà tới một thành phố rất xa, anh vô cùng đau lòng, nhưng không dám giữ cô lại. Thành phố kia có cha mẹ của cô, họ có cuộc sống rất đầy đủ, còn anh thì cái gì cũng không có. Cho nên anh không dám giữ cô, vì anh sợ cô sẽ khổ. Anh cuối cùng chỉ im lặng.

Còn cô thì cứ đợi anh mở miệng giữ mình lại, cô đợi và đợi, đợi cho đến lúc lên máy bay, anh cũng không hề nói.
Trước lúc lên máy bay, cô đưa cho anh một con lợn bông nhỏ, cô nói "Nhớ em, thì hãy xoa đầu nó một lần". Sau đó cô bước lên máy bay mà không hề quay đầu lại.
Trời đang trong xanh thì đột nhiên mưa, anh vừa khóc vừa nhìn chiếc máy bay cất cánh, chính lúc ấy, anh đột ngột phát hiện mình đã phạm một sai lầm đáng sợ, anh quên không hỏi cô địa chỉ và số điện thoại của cô ở nơi ở mới.
Thế là từ đó anh bắt đầu chờ đợi, ngày ngày ôm lấy chiếc điện thoại không dời, anh nghĩ cô nhất định sẽ gọi điện về. Nhưng không có, mãi mà không có.
Lúc anh nhớ cô, anh lại mang con lợn bông ra xoa đầu, anh xoa đầu nó hết lần này đến lần khác, nhưng chỉ càng làm cho mình nhớ thêm.

Anh đợi cô tròn ba tháng, sau đó chuyển thành tuyệt vọng. Anh cảm thấy cô hình như đã quên anh mất rồi, thậm chí anh bắt đầu hận cô.

Anh bước ra khỏi phòng, từ giây phút đó anh quyết định quên đi tình yêu này. Quan trọng với anh bây giờ là bắt đầu lại. Anh ôm lấy con lợn bông, nghĩ một lúc, rồi đành ném nó ra ngoài cửa sổ. Ném đi tất cả những ký ức về cô. Anh từ đây cũng không nhìn lại qua khứ nữa.

Sáng sớm ngày thứ hai, có một người làm công đến dưới lầu dọn dẹp vệ sinh. Bà ta nhìn thấy một con lợn bông, bà ta ôm lấy nó, vuốt ve, đột nhiên con lợn bông động đậy, miệng nó từ từ mở, rồi nhả ra một mảnh giấy. Trên mẩu giấy là địa chỉ và số điện thoại của cô gái.

Con lợn bông ấy là người trong xưởng đồ chơi phải mất rất nhiều tâm huyết mới làm ra món quà đặc biệt này cho cô . Nếu như xoa đầu nó một trăm lần, nó sẽ nhả ra mảnh giấy cô viết. Cô đã âm thầm quyết định, chỉ cần nhận được điện thoại của anh là sẽ từ bỏ tất cả để trở về, không chia tay anh nữa.
Nhưng anh cuối cùng chỉ vuốt ve nó 98 lần.

Người làm công nghĩ : Con lợn bông này thích như vậy, nên đem nó về cho con mình chơi. Bà ta ôm con lợn bông, quẳng đi mảnh giấy.

Anh và cô từ đây đã để tuột mất một nửa cuộc đời.

Phải chăng anh chàng quá ủy mỵ đến mức đánh mất cả tình yêu và lí trí , đôi khi chúng ta nên biết sống chấp nhận với thực tại , và hướng tới tương lai , những lúc mất tinh thần nhất chúng ta nên rời bỏ đi đâu đó một thời gian để có thể lấy lại cho mình một nghị lực sống ,tôi từng có một người bạn rơi vào hoàn cảnh này , thật lòng tôi chỉ biết khuyên bạn mình nên quên đi để hướng tới một tương lai rộng còn đang đón chờ ở trước mắt , nhưng rồi nó vẫn rơi vào trạng thái mất thăng bằng trong cuộc sống , nó khép mình , và ít giao tiếp với mọi người hơn , bỗng một ngày tôi giật mình nhận ra nó đã thay đổi hoàn toàn , lại vui vẻ , lại nói cười và lại là chính nó như ngày nào . Rồi nó bật mí cho tôi biết rằng nó đã thức trắng một đêm rong ruổi trên khắp các con phố mà nó và bạn gái của nó đã đặt chân đến , nó tự hồi tưởng lại những quá khứ đẹp nhất của hai đứa , những phút giây tuyệt vời nhất của hai đứa , và nó nghĩ đến tương lai rộng ở trước mắt ., với những dự định của nó trong tương lai , một đêm dài nó tưởng chừng như đã kiệt sức nhưng không , dừ cả ngày nó chỉ đc ngủ trong 1 tiếng , nhưng khi thức giấc nó cảm thấy thật sự thư thái , và hình như nó đã sống lại , sống lại với chính con người thật của nó .Tôi nghĩ có lẽ làm theo cách đó cũng là một cách để bạn có thể lấy lại đc con người bạn , đừng bao h sống quá ủy mỵ các bạn nhé , nó sẽ làm cho bạn bị đảo lộn mọi suy nghĩ trong cuộc sống thực tại đó …. Chúc các bạn luôn luôn sống với chính mình !
lời kết !
các boy & girl than mến , có thể câu chuyện này đôi khi khiến các bạn thấy hơi nhàm chán nhưng thật sự tôi rất cảm động khi đc nghe kể những câu chuyện như thế này , nó là một phần cuộc sống của mỗi người , nhưng nó cũng là bài học cho mọi người trong cuộc sống , trong tình yêu .Tôi hi vọng sau khi các bạn nghe câu chuyện này , các bạn sẽ tìm ra được con người đích thực của mình ,tôi sẽ còn trở lại và và kể cho các bạn nhiều câu chuyện ý nghĩa như vậy . chúc các bạn một ngày vui vẻ ,và luôn tràn ngập trong niềm hạnh phúc và tình yêu thương của gia đình và bè bạn …….

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » cô đợi và đợi, đợi
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: