welcome tinhocK1 website

Thursday, 18/04/2024, 8:23 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » sorry, I LOVE U
sorry, I LOVE U
quocdat11 Date: Saturday, 18/10/2008, 2:39 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Ngày … tháng … năm …
Gần một năm trôi qua, những kí ức về anh vẫn không nhạt phai trong em. Tại sao em lại yêu anh nhiều như vậy hả anh. Anh đâu phải là con người hoàn hảo. Nhưng anh ơi, khi yêu, con người ta yêu cả điểm xấu và điểm tốt của người mình yêu cơ mà. Cuộc sống của em lúc nào cũng quá khó đối với em, nhất là khi không có anh ở bên cạnh. Trước giờ em đã quen với cuộc sống một mình, nhưng từ khi biết anh, anh đã lo cho em, lo rất nhiều. Cả khi mình chia tay, anh vẫn lo cho em… như người anh trai. Em mãi vẫn không học được cách sống khi mọi thứ xung quanh mình chợt thay đổi, vì chẳng bao giờ em quen được cuộc sống khi không có anh bên cạnh.
Em mệt mỏi với cuộc sống của mình quá rồi anh à. Em biết là khi em chọn cuộc sống như bây giờ, em sẽ đau rất nhiều nhưng tại sao em lại không hối hận hả anh. Sống với kí ức mà không cần tới tương lai, đâu phải dễ phải không anh. Những kí ức về anh cứ luẩn quẩn trong đầu em. Tại sao những người quanh em có quá nhiều hạnh phúc, bên người họ thương yêu, còn em, hạnh phúc của em, chừng nào em mới tìm được. Anh có nhớ anh đã từng chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc không anh. Tức cười thiệt, hạnh phúc của em đã bị một người đem đi rồi, chẳng biết chừng nào người ta mới trả lại vui vẻ và hạnh phúc cho em nữa.
Em rất thích đọc truyện anh à. Trong truyện thường có những người yêu nhau được sống bên nhau sau bao thăng trầm của cuộc sống. Người ta vẫn đợi nhau được dù bao khó khăn. Nhưng đó là cho những người yêu nhau, zậy đối với một người yêu một người không biết có được không anh.
Đầu em đau quá anh ơi. Lần nào nhớ về anh, đầu em cũng đau lắm, nhưng tim em còn đau hơn nhiều nữa. Khi có một điều ước, anh biết em sẽ ước gì không anh, em ước là anh sẽ tìm thấy tình yêu đích thực của mình, anh sẽ luôn vui cười và thật hạnh phúc. Em biết khi có anh bên cạnh, em sẽ rất vui nhưng không vì thế em lại ước có anh bên em. Anh đâu thật sự vui khi ở bên em mà phải không anh. Tình yêu nơi anh đâu dừng bước ở cuộc đời em. Em biết là khi bên em, anh không bao giờ tìm được nụ cười thật sự của anh nên chẳng bao giờ mong anh bên em đâu. Với anh, em lúc nào cũng chỉ là một người em gái, không bao giờ hơn được nữa.
Anh có thấy nụ cười của em mỗi khi bên anh không. Đó là niềm vui thật sự của em đó anh, tuy lúc ấy, mình chỉ là anh em thôi nhưng em vui thật đó anh. Tất cả mọi đau khổ hằng ngày dường như biến mất khi có anh bên cạnh. Cứ mỗi lần tình yêu nơi em vơi bớt thì anh lại xuất hiện, lại cười, lại nói, lại làm tim em đau nhói. Anh có biết những đêm, em ngồi trơ trọi một mình giữa đêm khuya, lòng đau thắt lại vì nhớ anh. Em cứ ngồi đó, chẳng biết làm gì hết, cũng chẳng suy nghĩ gì cả. Tay em cầm hình của anh mà nước mắt rơi lúc nào cũng chẳng hay. Anh làm sao mà biết được, em giấu anh quá kĩ cơ mà. Đôi khi em rất muốn cho anh biết rằng em vẫn còn thương anh, thương nhiều lắm nhưng em sợ khi em nói ra, em sẽ mất anh vĩnh viễn. Anh có bao giờ biết cảm giác vừa muốn có được người mình yêu bên cạnh, vừa lo sợ phải mất người ấy ra sao không anh. Chắc anh không bao giờ biết cảm giác đau đớn đó đâu ha, vì em chấp nhận chịu hết đau khổ để anh được hạnh phúc rồi mà. Không phải em tỏ ra nhân đạo đâu anh, chỉ vì em yêu anh quá nhiều thôi.
Anh đến và đi khỏi cuộc sống của em nhanh như một cơn gió thoảng, mặc dù tình yêu với anh không được trọn vẹn và chỉ mang đến cho em toàn là nước mắt và khổ đau nhưng những ngày tháng ngắn ngủi được ở bên cạnh anh đối với em đó là những tháng ngày êm đềm và hạnh phúc nhất, có quá mâu thuẫn không ? Em tin rằng quyết định từ bỏ của mình là đúng, bởi vì càng dấn sâu vào thì em sẽ càng đau lòng và tuyệt vọng hơn mà thôi! Dù cho giờ đây chúng mình đã mỗi người một phương và cũng lâu rồi e, không gặp anh nữa nhưng em vẫn muốn anh biết 1 điều: em đã không hối hận khi yêu anh,trước đây,bây giờ và mãi mãi, bởi vì tình yêu là không bao nói đến sự hối hận,cảm ơn anh đã đến và cho em biết rằng được yêu thương một người nào đó thật sự là một điều hạnh phúc biết dường nào. Hy vọng rằng ở 1 nơi nào đó trên đất nước Việt Nam này, anh cũng sẽ tìm thấy hạnh phúc thật sự cho riêng mình, anh nhé, dù rằng đó là hạnh phúc bên một người xa lạ nào nó, không phải làm em.
Anh ơi , cuối cùng em cũng đã nói được lòng mình rồi đó, dù không biết anh có đọc được hay không. Nhưng dẫu sao đi nữa, em vẫn rất muốn nói rằng: EM YÊU ANH

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » sorry, I LOVE U
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: