welcome tinhocK1 website

Friday, 19/04/2024, 2:15 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Thành thật với tình yêu!
Thành thật với tình yêu!
quocdat11 Date: Saturday, 18/10/2008, 3:50 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Em quen anh tình cờ như một cơn mưa đến không báo trước.Giây phút đó em vẫn luôn giữ trong lòng như một kỉ vật thiêng liêng nhất.Anh nói anh yêu em nhiều hơn mọi thứ trên đời nhưng tất cả chỉ là lời nói dối,chỉ là cơn gió thoảng qua rồi biến mất.Với anh, tình yêu là gì?có lẽ chỉ là trò chơi trong những lúc buồn chán.Anh tìm em để quên đi nỗi buồn trong lòng anh.Em đã tin, đã yêu anh với tất cả niềm tin nhưng cái mà em nhận được không phải một tình yêu chân thật.Giây phút anh nói chia tay em, trái tim em vỡ nát, em giống như một con ngốc ôm trong lòng một tình yêu chưa bao giờ có thật.Anh cứ ra đi khi trái tim anh hướng về người khác nhưng tại sao phải nói ra sự thật tàn nhẫn đó với em?''Anh chưa một lần yêu em, đến với em chỉ vì anh thấy cần có người thế chỗ cho mối tình cũ.Anh không yêu ai thật lòng và cũng đã thích rất nhiều người.Thấy ai xinh thì anh yêu họ.Anh chỉ coi em là vật giải trí thôi.....'' Tại sao vậy anh?Tại sao anh phải nói ra những lời ấy?Có phải vì anh ghét em lắm không?Em chỉ muốn giữ lại những kí ức đẹp nhất về anh nhưng vì sao anh phải nói cho em sự thật tàn nhẫn ấy?Em không muốn tin.Em đã nói, đã tự nhủ với chính mình giống như một con ngốc rằng anh đang nói dối.Nhưng có lẽ lừa dối chính bản thân em cũng không thể phủ nhận đi sự thật anh chẳng bao giờ yêu em.Giờ đây sau mỗi buổi học về nhà,em phải đối diện với nỗi cô đơn, trống vắng, không có anh bên mình và cũng không còn ai hay gọi điện cho em nữa.Dù biết anh đùa cợt nhưng em vẫn không thể quên anh.Em vẫn chờ đợi trong vô vọng từng tiếng nói quen thuộc, từng tiếng chuông điện thoại.Có lẽ giờ này anh đang vui vẻ bên người khác,không biết rằng ở nơi xa nào đó có một người vẫn nhớ anh,vẫn chờ đợi bước chân anh trở về.Anh không hiểu và mãi mãi không hiểu đối với em, anh quan trọng đến nhường nào.Em đã khóc khi anh ra đi giống như đứa trẻ bị mất đồ chơi.Anh vẫn nói anh không thích ai khóc vì anh và không thích làm ai phải khóc .Nhưng em đã khóc, đã khóc nhiều lắm.Em làm sao để quên được anh, em phải làm gì khi trong lòng em hình ảnh, giọng nói của anh lúc nào cũng hiển hiện?Lúc nào bên em,hình bóng anh như mới còn đó, chưa một lần phai nhòa.Anh đi mang theo trái tim em vỡ nát,em là một người đã chết,chết khi tình yêu không còn nữa.Và cuộc sống của em cũng chẳng còn ý nghĩa gì khi không còn anh bên cạnh.Em cảm thấy sợ tình yêu,em sợ những lời hứa hẹn của con trai, anh có biết không?Em không còn cảm xúc để tin vào bất cứ điều gì nữa.Bởi vì tình yêu của em đã chết thật rồi,đã chết kể từ lúc anh phản bội em.Em không trách anh và cũng chẳng thể hận anh.Có lẽ nếu em hận được anh thì em đã có thể quên anh dễ dàng nhưng không.Em đã không thể làm thế.Tất cả những gì còn lại trong em chỉ là nỗi nhớ,kí ức về anh và nối cô đơn ngập tràn.Em đau đớn khi nhận ra cái sự thật cay đắng đó.Nhưng em vẫn ước một lần anh yêu em.Có lẽ cái ước muốn đó chẳng bao giờ thành hiện thực.Em đang đi tìm một hạnh phúc mơ hồ, một mối tình suốt đời không thể đến...........Ngày chủ nhật vừa qua,em vẫn ngồi chờ anh ở cái quán quen thuộc,dù em biết chẳng bao giờ anh còn đến nữa.Nhưng em vẫn chờ,vẫn đợi một hình bóng đã xa mãi mãi.Anh bảo em là trẻ con,không hiểu hết sự đời.Đúng, em chỉ là một con bé ngốc nghếch, nên em mới tin và yêu anh nhiều đến thế.Ngay cả khi anh phản bội em, em vẫn yêu và vẫn chờ đợi anh quay về.Cơn mưa lạnh lùng của ngày chủ nhật ấy vẫn không thể xóa đi trong em những kí ức về anh.Em đã đứng trong mưa rất lâu,có lẽ cái lạnh của cơn mưa cũng không làm em thôi nhớ anh,và có lẽ cơn mưa ấy cũng không thể lạnh bằng trái tim em bây giờ.Tim em lạnh buốt.......Con bé ngày nào đã chết thật rồi.

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Thành thật với tình yêu!
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: