welcome tinhocK1 website

Friday, 29/03/2024, 5:40 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Một chút kỷ niệm...!!!
Một chút kỷ niệm...!!!
loveloan Date: Tuesday, 21/10/2008, 7:20 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Mỗi lúc như thế này anh lại nhớ về em nhiều hơn...những năm trước, mỗi khi trời trở lạnh, em lại gọi điện cho anh "Anh ơi ! Sang chở em đi dạo phố nhé !!!". Nhiều lúc anh đã tự hỏi mình và hỏi em rằng "Tại sao em lại có sở thích kỳ lạ đó nhỉ ?!!" Những lúc ấy, em chỉ nhìn anh và mỉm cười "Tại vì em thích như vậy !!! Được hông ?!!" Nhưng chính những lúc đó, anh đã cảm nhận được rằng mỗi khi chở em đi dạo phố vào những lúc như thế này, em đã ôm anh chặt hơn, dựa vào vai anh nhiều hơn...và anh, anh đã nhìn thấy trong mắt em những niềm vui hạnh phúc...

Em có còn nhớ không, mỗi khi anh kéo em vào lòng anh, em ngả người trên vai anh, mỗi khi anh thì thầm vào tai em "Anh yêu em !!!" là anh biết thế nào rồi em cũng sẽ ngủ gật. Không biết là thật hay là giả vờ nữa, nhưng những lúc như vậy, anh hay cốc vào đầu em và nói "Em hư lắm !!!" Nhưng trong thâm tâm anh, anh rất thích nhìn thấy em như vậy, vì em đã cho anh cái cảm giác hạnh phúc của một người con trai luôn là chỗ dựa vững vàng đáng tin cậy cho người con gái, đối với anh còn hạnh phúc nào hơn nữa hả em....????

...Thời gian cứ thế trôi qua, và rồi giữa chúng mình đã xuất hiện những cuộc cãi vã. Nhiều lúc anh cho rằng nó cũng không đâu vào đâu cả ... nhưng tại sao chúng mình vẫn cãi nhau nhỉ. Hay là vì việc học hành để đạt những thành tích cao của chúng ta ở giảng đường Đại Học đã làm cho chúng ta trở nên quá căng thẳng và nặng nề, để rồi chúng ta đã lấy tình cảm của chính mình để trút giận, hay là tình cảm của chúng mình đã không còn được như xưa nữa hả em...những lúc như thế, anh chỉ biết ngồi im lặng một mình, em thì bật khóc....

Và rồi em đã chia tay với anh, ngày chia tay cũng chính là ngày em lên đường du học để hoàn thành ước mơ học vấn của chính mình (anh không biết có thật sư là vì chính mình không hay là để chiều theo ước nguyện của gia đình). Cho dù là gì đi chăng nữa, lúc đó, anh đã để em ra đi vì anh tôn trọng quyết định của em. Cho dù quyết định đó có làm tổn thương anh đến như thế nào đi chăng nữa. Em đã nói với anh rằng "Anh đừng chờ đợi em nữa...vô ích thôi !!!" những lời nói đó của em như hàng ngàn mũi kim đâm vào trái tim của anh, làm anh đau xót nhưng anh lại càng đau xót hơn nữa khi nhìn thấy những giọt nước mắt của em khi chia tay anh. Anh không trách em điều gì cả, anh chỉ tiếc là em đã không đủ can đảm cùng với anh để vượt qua thử thách này mà thôi....

....Giờ đây ở phương trời xa, em có nhớ đến anh không, anh không biết là ở đó, mỗi khi trời lạnh có ai khoác áo ấm cho em không, có ai ngồi bên cạnh em để làm chỗ dựa cho em ngủ, cho em khóc mỗi khi em gặp chuyện buồn không...anh cầu mong là sẽ có....bởi vì anh không muốn rằng em sẽ cô đơn và lạnh lẽo một mình ở nơi đất nước xa xôi kia...từ ngày em đi, lúc nào anh cũng cầu chúc cho em sẽ gặp được người tốt hơn anh, yêu em nhiều hơn anh để em có thể ngả đầu, dựa vai giống như em đã từng làm với anh vậy....bởi vì ở nơi đây, anh không muốn thấy em khóc và buồn vì cô đơn....

...Đêm nay anh lại mơ thấy em nữa rồi....!!!

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Một chút kỷ niệm...!!!
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: