welcome tinhocK1 website

Thursday, 25/04/2024, 10:55 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Điều quan trọng nhất
Điều quan trọng nhất
loveloan Date: Tuesday, 21/10/2008, 7:30 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Điều quan trọng nhất của em bây giò là anh đang sống như thế nào? Hạnh phúc hay đau khổ? Tự tin hay măc cảm? Em cầu chúc trên bước đường ngày mai bước tới, anh sẽ gặp thêm nhiều niềm vui và những nụ cười.
Tình yêu có thể như một cơn mưa, thoáng đến rồi lại chợt đi, chẳng nghĩ suy để lại những dư âm gì trong lòng đất. Với một chút ích kỉ của người con gái, em không muốn làm mưa rào của hạ, không xin làm mưa phùn trong xuân, chỉ nguyện làm những hạt ngâu bé nhỏ tí tách lăn trên bờ vai, sóng bước cùng anh trên con đường dài. Dẫu con đường ấy có muôn vàn khó khăn, có muôn vàn nhọc nhằn, phải trải qua bao nhiêu sóng gió, bao nhiêu ghềnh thác, bởi vì chỉ muốn được cùng anh làm Ngưu Lang - Chúc Nữ.
Em không ngờ nghệch, cũng không cao thượng và rộng lòng chịu thiệt cho bản thân. Em chỉ đơn giản muốn lặng thầm đi bên cuộc đời anh. Điều đó chắc không phải là đòi hỏi quá sức với anh chứ, cũng không khiến anh bực lòng chú? Mưa ngâu mỗi năm chỉ có một lần - dịu dàng đến rồi nhẹ nhàng đi - nhưng khiến cho bao người phải nhớ, phải mong, vô hình dệt nên biết bao câu chuyện lãng mạn cho cuộc sống. Em cũng chỉ mong được như vậy - được anh nhớ đến trong lúc anh buồn nhất, anh mệt mỏi nhất, anh đau khổ nhất - được là hình bóng mong manh bé nhỏ,chiếm một chút nghĩ suy trong sâu thẳm tiềm thức, một chút xíu vấn vương nơi con tim nhỏ bé và một chút xíu nhớ thương tận cõi lòng anh đó. Trăm ngàn câu chữ không diễn tả được tâm trạng em lúc này, kể làm sao xiết được muôn vàn ân tình em đã trao cho anh, dù khi mới quen khi đã yêu và cả lúc này khi vỡ tan.... Vẫn mãi một màu đỏ nhiệt huyết chưa phai.
Anh và em đã mỗi người một ngả, hôm nay đã gặp biết bao con người mới, chuyện tình mới. Nhưng anh lại là quá khứ của em và hiện tai em chưa có tương lai, cho nên... em vẫn sống cùng quá khứ. Cho nên anh vẫn là hiện tại cuộc đời em! Em không lạc lối trong mê cung tình yêu, tuyệt nhiên không nuối tiếc những kỉ niệm đã qua. Chỉ là em... không cam lòng. Không cam lòng để anh ra đi! Em không tốt ở đâu chứ? Không bằng lòng khi anh hút thuốc là sai ư? không bằng lòng khi anh day dứt về quá khứ của anh, khi anh gay gắt tự chê trách minh, rồi tự ti sống không mục đích là sai ư? Chỉ cần em đồng ý cho anh tự sống buông thả, hào hứng cùng nhau khiển trách bản thân anh và bặm môi trợn mắt dẫm đạp, giày xép lên những sai lầm trước đây của anh là đúng ư? Chỉ cần như thế...! Như thế là em được làm người yêu anh ư?
Không bao giờ! Không bao giờ đâu anh. Em muốn làm người trân trọng nói tiếng yêu anh, không phải vì anh đẹp trai, vì anh thế nọ thế kia. Chỉ đơn giản vì em yêu anh. Đơn giản! Vì em chấp nhận và mong muốn cùng anh đứng dậy sửa sai những lỗi lầm.
Những tưởng thời gian có thể khiến em quên được anh, xóa bỏ đi những dự định, những ấp ủ, những nồng nàn của ngày xưa. Nhưng không phải thế! Em đâu biết rằng khi cố quên anh la khi lòng em lại càng da diết nhớ anh hơn. Đâu biết rằng trời hết mưa chưa phải trời đã tạnh, hết yêu anh chưa phải đã quên anh. Mối tình đầu của em nồng thắm biết bao nụ cười, rạng rỡ biêt bao nhiềm vui và cũng chan chứa biêt bao những giọt nước mắt. Bởi thế trong suốt cuộc đời này, dù anh không còn nhớ đến em nữa và một lúc nào đó con người chợt ghét mưa ngâu, em cung không nản lòng mà chảy mãi theo những bước chân anh đi. Em đã rất đau đớn khi thấy anh mỗi ngày chợt gầy yếu. Và sẽ rất đau xót nếu anh bỗng gục ngã. Vì thế điều quan trọng nhất của em lúc này là anh đang sống như thế nào? Và hãy tin rằng mỗi khi anh quay đầu nhìn lại, ánh mắt của em sẽ dõi theo anh, sưởi ấm và ủng hộ anh.
Khi anh cô đơn mưa ngâu sẽ róc rách cùng nỗi lòng anh.
Vì dù sao đi nữa, ANH vẫn là điều quan trọng nhất của cuộc đời em

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Điều quan trọng nhất
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: