welcome tinhocK1 website

Friday, 29/03/2024, 2:34 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Viết từ trái tim ...
Viết từ trái tim ...
loveloan Date: Tuesday, 21/10/2008, 7:44 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Ngày xưa, mỗi lúc mở đầu một bức thư cho anh, em thường mỉm cười một mình khi bàn tay theo một tự nhiên nào đó mà viết ra "anh của em", "anh yêu" ... etc ... Nhưng hôm nay, không biết những chữ đó có còn là sở hữu của riêng em hay không ? Hình như em chưa có câu trả lời nên đành dùng những dấu chấm nhỏ, trang trải và có lẽ, cũng nhờ anh điền vào giúp em vậy .

Đáng lẽ muôn vạn lần, em không nên viết lá thư này cho anh, nhưng ngồi vào máy, em lại không điều khiển được chính mình, và lại rơi vào chỗ cũ . Tối nay, hai đứa lặng lẽ bên nhau. Em biết anh nhiều điều muốn hỏi, và bản thân mình, em biết mình cũng có vạn điều muốn biết . Vậy mà hai đứa cứ thi gan, cứ im lặng mãi cho đến lúc anh chở em về. Có lẽ anh trách em, một đứa con gái quá nhiều cao ngạo, đã không thể bước qua chính mình, không thể bỏ đi những lý lẽ "không thể chấp nhận được" mà tiến tới. Đành để cho anh trách vậy . Vì em không thể bào chữa cho mình, bởi những lý do đó, hơn một lần, anh đã không đón nhận.

Em sẽ không nhận . Vì em quyết định, dù cho anh có buông tay hay không, em cũng sẽ quay đi. Khoan hãy nhíu mày, nhăn mặt . Khoan hãy buồn .... Anh hãy ngồi xuống ... nghe em nói .... một lần ... rất thật ....

Có lẽ sẽ không còn một nồng nàn, một đắm say như em đã và đang yêu anh. Có lẽ em sẽ chẳng còn rung động với bất cứ ai, như em đã từng rung động vì anh. Sẽ không còn những ngọt ngào trong tình yêu, như tình yêu em dành cho anh. Nhưng em vẫn quyết định rũ bỏ tất cả những điều đó vì em không có can đảm bước cùng anh sang một chương khác của cuộc sống. Em biết anh sẵn sàng, có lẽ gắng gượng, em cũng sẽ làm được điều đó . Nhưng rồi em lại thấy mình ích kỷ . Em không thể biến anh thành một người đàn ông phải gánh trên vai quá nhiều lo toan, nhọc nhằn . Em không thể đem những nghiệt ngã của đời sống mình, giao lại cho anh, lòng can đảm của em có chừng mức và nó đã không cho phép em bước qua. Hơn thế nữa, em còn là một đứa con gái với đầy ấp tự ái ... Em sợ, rất sợ một ngày nào đó trong tương lai, em sẽ nhận được từ anh một tia nhìn thương hại . Chỉ cần nghĩ lời điều này, toàn thân em đã rung lên vì sợ ... Đối với em, đó là một điều tàn nhẫn, và em không nghĩ mình có thể đón nhận được điều này . Nếu có ngày đó, tia nhìn kia sẽ là một đòn chí mạng đánh vào tử huyệt của em, và em sẽ tan nát . Khoan, anh đừng vội lên tiếng rằng "nó sẽ không xảy ra" ... bởi vì anh không là thần thánh, anh cũng chẳng có tài đoán trước được những điều trong tương lai. Cho nên anh không thể nào khẳng định rằng, nó sẽ không xảy ra. Em thà rằng chính mình đau khổ, nhưng rồi cũng nguôi ngoai. Và em biết, anh cũng sẽ nguôi ngoai, vì thời gian là liều thuốc chữa lành những vết thương hữu hiệu nhất . Em mong anh hãy vì chính bản thân mình và biết bao nhiêu người yêu thương anh xung quanh, chấp nhận một điều: chúng mình không thể và sẽ chẳng bao giờ thuộc về nhau. Tình yêu em dành cho anh có lẽ sẽ còn mãi, nằm hoài ở trong một phần nào đó của trái tim em. Thôi thì hãy giúp em anh nhé, giúp em giữ lại chỉ những điều ngọt ngào, say đắm, hạnh phúc, tuyệt vời nhất ... của mối tình này . Để dẫu sau này, đường em đi có bằng phẳng hay đầy chông gai, thì mỗi lúc nhớ đến anh, em sẽ mỉm cười và tự nhủ rằng: mình đã có một thời ... rất đẹp!

Em không cho anh có quyền quyết định bởi em hiểu anh quá nhiều, quá đủ để biết được tất cả những gì anh muốn nói . Cho em xin lỗi, nếu quyết định của em có một lúc nào đó làm trái tim anh tan nát (hãy biết rằng, những mảnh vụn của trái tim em, cũng nhiều vô cùng, anh ạ!)

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Viết từ trái tim ...
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: