welcome tinhocK1 website

Thursday, 18/04/2024, 10:32 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Xin đừng làm anh có cảm giác mất em !
Xin đừng làm anh có cảm giác mất em !
loveloan Date: Tuesday, 21/10/2008, 7:46 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Sao cái màn hình chat vô cảm này lại làm anh buồn đến vậy ?! Khi ở đầu máy bên kia em bấm phím Enter thì lúc đó anh cảm thấy anh sắp bị mất em ... !!!
"Chúng mình sẽ là bạn như ban đầu chứ ?!"
Anh vẫn không hiểu !
Anh không hiểu lúc này em đang nghĩ gì, em đang đau khổ hay em đang vui ... bởi vì trước mặt anh là một cái màn hình khô khốc chứ không phải là em - người mà anh đang yêu - vẫn yêu và mãi yêu !
Em biết không, đến lúc này anh vẫn không thể tin đó là sự thật bởi vì ... em vẫn còn yêu anh ?! Hay bởi anh quá tự tin vào điều đó ?! Hãy cho anh một câu trả lời ... một câu trả lời mà em sẽ nói với anh - nói khi em đối mặt với anh ấy !!!
Khi yêu nhau, chúng mình đã hứa sẽ đợi nhau ... bởi vì anh và em còn rất nhiều ở phía trước ... khi yêu nhau em và anh cũng đã chấp nhận tất cả, kể cả sự xa cách mỗi đứa một nơi ... Em đã nói : "Em sẽ vượt qua tất cả, khi nào em buồn em sẽ nói chuyện một mình và khi đó anh sẽ nghe thấy em nói và anh sẽ nói chuyện với em, anh nhé !... "
Em bây giờ đang ở đâu ? Em đang ở nơi đó hay là đang ở bên anh ?! ... Em bảo em đang ở trên này ... và em không cho anh gặp ...??? Em làm anh buồn lắm , biết không ?!

... Hôm nay anh rất mệt, đã từ sáng tới giờ anh chưa về nhà, đã từ sáng tới giờ anh chưa ăn một chút gì vào bụng ... Anh nói anh sẽ đi ăn, anh không chat với em nữa ... nhưng thực ra anh vẫn ngồi đây ... ngồi để viết một chút gì đó ...

Hôm nay sẽ là ngày mà anh không thể nào quên ... ngày mà anh tưởng chừng tình yêu của mình vẫn đang bùng cháy thì thực ra nó lại tắt lịm ... ngày đầu tiên anh có cảm giác phải xa em ... xa em thực sự !!!

... Anh không tin cái ngày hôm nay ... ngày mai anh hy vọng rằng nó sẽ khác !!! Anh sẽ bất ngờ xuất hiện trước em, mặc dù em đang ở xa anh hàng trăm cây số và anh nói với em một điều mà anh vẫn thường nói : "Anh yêu em !"

Hãy chờ anh và hãy cho anh hy vọng rằng : anh chưa mất em, em nhé !
Đêm nay anh sẽ nghĩ về em,và nghĩ về tất cả những gì em đã nói ... anh sẽ bật bài hát mà anh vẫn thường hát cho em nghe, và anh hy vọng rằng em cũng nghe thấy :

"Dù mai đây, ai đưa em đi, đến cuối cuộc đời.
Dù cho em, em dang tâm xe, xé nát tim tôi.
Dù có ước, có ước ngàn lời,
Có trách một đời, cũng đã muộn rồi.
Tình ơi ! Dù sao đi nữa, xin vẫn yêu em".

Hai đứa chúng ta đã là một sự gắn kết của tâm hồn, em có nghĩ như thế không ?
Khi anh nhớ về em, như có những luồng ánh sáng xinh xắn len lỏi vào trong lòng nhắc anh hồi tưởng lại những năm tháng ấu thơ hạnh phúc.
Anh tự hỏi, có bao giờ chúng ta nghĩ về nhau ? Ừ nhỉ ! Chúng ta chẳng bao giờ có cơ hội để làm điều đó. Hai đứa đã đi song song một cuộc đời để chứng kiến những biến động đổi thay trong nhau mà không thể làm gì hơn là chia cách. Giống như đường ray đôi khi có điểm giao, nhưng gần đó rồi lại xa tức khắc ... Em có bao giờ là của anh đâu, chúng ta có khi nào là của nhau đâu. Vậy mà anh có cảm giac như sẽ chẳng có thứ tình yêu nào có thể ngăn nổi chúng ta tìm về nhau, tìm về kỷ niệm của một thời thơ dại ... Đã có bao nhiêu đã đàn ông dẫm vào lòng em, và khiến cho trái tim em chẳng thể hướng về anh mãi được ?
Nhưng rồi trong những giấc mơ vàng vọt xanh xao, những nỗi đau cùng cực của cõi lòng ... chúng ta vẫn nghĩ về nhau phải không em ?
Anh luôn tự hào về cái qúa khứ dễ thương ấy, anh luôn kể cho bạn bè nghe về tình cảm trong sáng ấy ... . Anh xin em đừng bao giờ cố ý làm vẩn đục chúng, đừng bao giờ thôi dịu dàng đối với anh.
Có lẽ tạo hoá sinh ra chúng ta để mà chỉ nhớ về nhau thôi, để chỉ nuối tiếc và tôn thờ nhau thôi. Chúng ta không thể nào vượt qua cái ý muốn ấy phải không em ? Nếu một trong hai ta cố lòng phạm lỗi, hẳn sẽ nhận lấy hình phạt nặng nề.
Nhìn em nói về anh ấy, lòng anh chẳng chút hờn ghen. Song nỗi cô đơn lại tràn ngập cõi lòng và cảm giác của sự mất mát lớn lao không gì bù đắp nổi.
Nếu muốn đẹp mãi trong nhau thì phải xa nhau vời vợi. Anh sợ yêu em sẽ mãi mất em. Em cứ là của ai đó nhưng đừng bao giờ quên anh.
Em muốn nói ...thì thầm thôi anh nhé..
.Anh ngỡ em che giấu mình ư?Không đâu !
Em muốn nói ...khe khẽ thôi anh nhé..
Lúc em nói em không muốn gặp anh nữa ,nhưng anh biết không nhỉ?Khi đó em muốn anh ở lại ,muốn níu anh lại ,có thể khi đó em sẽ khóc trước anh chỉ vì em giận chính mình .Anh nghĩ em muốn che giấu mình ư?Không đâu!
Em muốn hát... rất nhỏ thôi ....
Bài hát có đoạn em chưa hát cho anh nghe vào đêm hôm nào .."Vẫn biết trước anh lìa xa ,trong lòng bao phong ba vẫn yêu người âm thầm ..."
Em muốn kể cho anh nghe...nhiều hơn những ngày em im lặng
Anh nghĩ em điên ư?Vâng !Anh đúng !
Em nói với anh nhé !
Em không thể quên anh ,cho dù anh có yêu một ai đi nữa ,thì với em ,anh vẫn là một hình ảnh trọn vẹn nhất ,trong em ,vẫn không ai thay thế được anh
Em trách anh nhiều nhưng thực ra đó là em trách bản thân mình vì em sinh ra đã có lỗi lớn khi yêu anh và càng có lỗi lớn hơn khi em không thể quên anh
"Con phố này dài quá...
Và ta hoá cô đơn
Vì ai bỗng dỗi hờn
Đến rồi, sao chạy trốn?"
Em không chạy trốn nhưng những điều em có lúc này chỉ là ...ảo ảnh,ngay cả bài thơ anh từng làm ...cũng chỉ là ...ảo ảnh
Em sẽ hát rất khẽ ...có lẽ ..sẽ có ngày....để nói với anh ...
Em sẽ không quên anh đâu !
Đêm nay chúc anh ngủ ngon

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Xin đừng làm anh có cảm giác mất em !
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: