welcome tinhocK1 website

Thursday, 18/04/2024, 6:22 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » Bậc thềm hôm qua
Bậc thềm hôm qua
thanhlong Date: Sunday, 28/09/2008, 3:42 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Dường như cả thế kỷ trôi qua khi anh ngồi bên em. Cũng ấm như nắng, cũng tươi mới như nụ hồng bé bỏng, cũng âm thầm như dây leo cuốn chặt, cũng thăm thẳm như màu nước tím thẫm, cũng len lỏi như dòng nhựa sống dạt dào, và cũng mỏng manh như chiếc lá khô vỡ vụn.

Em đang ngồi đây, bậc thềm trên căn phòng gác hai tường vôi màu vàng nhạt và ban công mảnh mai quét vôi màu trắng len lỏi những kẽ nứt sắp bong. Cửa chính căn phòng nhìn ra ban công ấy, một màu xanh mát nhẹ, cách đó vài chục mét là mặt phố ồn ào, khác biệt kỳ lạ.
Dưới mặt sân kia là những khóm cây thấp, bể cá bằng xi măng, mặt nước là là lấm tấm bèo xanh, thoảng chốc gợn những vòng tròn đồng tâm của chú cá vàng nào đó khẽ quẫy mình. Mặt nước tối sẫm phản chiếu màu đỏ cam của những quả quất trên cây chơi từ Tết.
Em đang ngồi đây. Yên tĩnh. Chênh chếch bên trái là cây rẻ quạt cao lớn, xòa tán rộng, buồng quả nhỏ xinh bám lấm tấm như hạt cà phê. Chếch bên phải cánh cổng cũ kỹ, bên trên um tùm những cụm cây đao màu tía. Bên phải nữa là dây hồng leo mảnh mai vươn những ngọn non màu xanh bàng bạc, những nụ hồng xiu xíu. Em rất thích hồng leo. Nắng rọi những tấm lá nhỏ, in thành hoa trên bức tường vôi màu vàng nhạt.
Buổi trưa, nắng vàng hơn. Em với tay gạt những chiếc lá hồng bị khô còn vương lại trên dây hoa. Những chiếc lá khô cứng và giòn, thế mà cứ ôm chặt lấy chùm nụ mới lên bằng hạt đậu xanh.
Sự sống âm thầm rót thêm những giọt thơm để cái nụ bé xíu kia sẽ lớn mãi, bung nở viên mãn những cánh hồng.
Sự sống vẫn leo lét, âm ỉ nuôi dưỡng một tình yêu cho chiếc lá khô tưởng chừng vò nhẹ là đã tan thành những vụn nhỏ.
Sự sống nảy nở quanh em.
“Uống trà nhé!”
Ly trà hạt muồng, nước nâu trong, nắng rọi trông như thạch. Dường như cả thế kỷ trôi qua khi anh ngồi bên em. Cũng ấm như nắng, cũng tươi mới như nụ hồng bé bỏng, cũng âm thầm như dây leo cuốn chặt, cũng thăm thẳm như màu nước tím thẫm, cũng len lỏi như dòng nhựa sống dạt dào, và cũng mỏng manh như chiếc lá khô vỡ vụn.
Nhưng em tin tưởng, tin tưởng tuyệt đối.
Tay em đâu rồi?
Sao tay em ấm thế?
I love you Dear. You are so sweet! I really love kissing you honey!. Honey! You really made me so excited!
Lời thì thầm bay bay theo gió, như mùi hương kỳ diệu ôm lấy em dịu dàng. Em cảm nhận được sự sống trôi chảy miên man. Ấy là khi lòng em thấy yên bình. Ngồi bên anh rất gần, lặng im và nhẹ nhàng cánh tay ôm lấy em. Vừa đủ có cái gì đó như là khoảng cách, lại vừa như quá thân thuộc, em chẳng thể lý giải nổi.
Sự sống vẫn chảy quanh em, đi qua em, vẫy cánh tay tiễn biệt và nở nụ cười, nụ cười của anh.
Anh của ngày hôm qua...
Đó là ngày hôm qua...

Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » Bậc thềm hôm qua
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: