welcome tinhocK1 website

Saturday, 20/04/2024, 7:33 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » HELP ME! HELP ME! HELP ME! (bạn bạn sẽ làm gì?Bạn sẽ yêu người khác và chôn chặt quá khu)
HELP ME! HELP ME! HELP ME!
thanhlong Date: Sunday, 28/09/2008, 3:46 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Nếu là bạn bạn sẽ làm gì? Bạn sẽ yêu người khác và chôn chặt quá khứ ấy? Hay bạn thành thật nói cho người đó biết về quá khứ của mình? Hãy cho tôi biết suy nghĩ của bạn để tôi có thể giúp bạn tôi, người đang trong hoàn cảnh ấy và chưa tìm được lối ra trong cái ngõ cụt này. Hãy giúp tôi và bạn tôi với.

Tôi muốn đặt ra cho các bạn 1 tình huống:

Mai rất yêu Quang, nhưng gia đình Quang thì không đồng ý, bố anh ta muốn anh lấy con gái của một người bạn thân. Chẳng thể thắng nổi sự ngăn cấm của gia đình 2 người quyết định quan hệ để cho Mai " dính bầu", vì như thế bố mẹ bắt buộc phải đồng ý cho 2 người lấy nhau. Nhưng kết quả không được như cả 2 mong muốn, đau lòng hơn là Quang không thể thuyết phục nổi gia đình mình và đó là cái cớ để 1 thời gian sau cậu nói lời chia tay với Mai. Mai đã nói với Quang là không thể vì cô đã trao cho Quang tất cả, nhưng Quang đã không coi trọng điều đó. Mai hỏi Quang;" nếu mai này vợ anh cũng có quá khứ như em thì sao?" Anh ta trả lời là :chẳng sao cả, miễn là bây giờ 2 người yêu nhau, hiểu nhau. Đau đớn và tủi nhục, Mai rơi vào hoàn cảnh vô cùng ngang trái. Mai quá yêu Quang, cái quý giá nhất của người con gái Mai đã trao trọn cho Quang rồi. Giờ đây chia tay Mai phải làm sao để sống tiếp, làm sao dám yêu và làm sao đối diện được với người đến sau khi nói về vấn đề đã 1 lần lở dở ấy. Rồi còn gia đình, làng xóm sẽ nghĩ gì khi họ biết Mai như vây? Cô luôn nghĩ đến tất cả các tình huống có thể xảy ra với mình. Liệu bố mẹ cô sẽ đón nhận chuyện đó như thế nào. Mai đang rơi vào trạng thái vô cùng tuyệt vọng. Cô không thể chấp nhận sự chia tay, nhưng cũng chẳng làm sao níu kéo được Quang trở lại. Cô ấy đang sống trong tâm trạng lo âu giằng xé bởi 1 lần trót dại ấy. Mai sợ rằng sau này khi yêu người khác, khi lấy người khác, người ta phát hiện ra cô không còn là con gái nữa thì sẽ có chuyện gì xảy ra? tiếp tục 1 cuộc đổ vỡ nữa sao? Rồi cô ấy còn nghĩ có nên hay không nên nói cho người đến sau biết về quá khứ không mấy tốt đẹp đó của mình. Nếu là bạn bạn sẽ làm gì? Bạn sẽ yêu người khác và chôn chặt quá khứ ấy? Hay bạn thành thật nói cho người đó biết về quá khứ của mình? Hãy cho tôi biết suy nghĩ của bạn để tôi có thể giúp bạn tôi, người đang trong hoàn cảnh ấy và chưa tìm được lối ra trong cái ngõ cụt này. Hãy giúp tôi và bạn tôi với.

Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » HELP ME! HELP ME! HELP ME! (bạn bạn sẽ làm gì?Bạn sẽ yêu người khác và chôn chặt quá khu)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: