welcome tinhocK1 website

Thursday, 25/04/2024, 4:17 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » Tình ơi là tình? (Tình yêu giống vòng tròn chẳng có điểm đầu, cũng chẳng có đi)
Tình ơi là tình?
thanhlong Date: Sunday, 28/09/2008, 4:00 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Tình yêu giống vòng tròn chẳng có điểm đầu, cũng chẳng có điểm kết thúc.

"Em đã đi xa chẳng một lời
Biệt từ quá sớm chỉ buồn thôi
Vào đời nhiều lúc ôi thương lạ
Cứ nhặt trong mơ đóa hoa rơi..."

Em đã ra đi, đi rất xa tầm tay với của tôi. Tôi không níu kéo, không van xin, có phải ăn mày tình cảm được đâu. Tôi sai hay em sai! Không, chẳng ai sai cả! Người ta vẫn hay nói, tình yêu nó giống vòng tròn chẳng có điểm đầu, cũng chẳng có điểm kết thúc. Có lẽ vậy mà tôi thấy đau. Tình yêu là kẻ trộm thì đúng hơn. Và tôi, và em là kẻ đồng lõa. Tôi đã bị bắt, còn em trốn thoát!

Ngày xưa ơi biết bao giờ trở lại để ta lại cùng em đi trên dải cát bạt ngàn nắng và gió, để cùng miên man dòng suy nghĩ đuổi bắt theo ngọn sóng bạc đầu. Xa quá rồi phải không em? Tất cả giờ chỉ còn trong dĩ vãng của kẻ hành khất tình thương. Nỗi đau hay hạnh phúc đi đến tận cùng cũng chỉ là nước mắt. Ừ phải rồi, đúng quá rồi mà! Ngày mai thôi, trước mặt biển đêm ta sẽ khóc một mình cho tôi, cho em và những gì đã mất!

Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » Tình ơi là tình? (Tình yêu giống vòng tròn chẳng có điểm đầu, cũng chẳng có đi)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: