welcome tinhocK1 website

Thursday, 25/04/2024, 3:22 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: sd  
Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Xoá mờ
Xoá mờ
loveloan Date: Thursday, 09/10/2008, 4:08 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Rồi gió sẽ cuốn đi những tiếng thở dài khắc khoải. Em chợt nhận ra rằng mọi thứ đều sẽ bị lớp bụi thời gian làm phai mờ Giờ đây thì em đã hiểu ra được một điều chân lý :" sóng đến được bờ chỉ để vỡ tan thành bọt bể ".Có muộn không anh khi ta đã lỡ đặt vào nhau những vết đau.
Em xây lâu đài tình yêu của mình bằng những viên gạch màu hồng mới mẻ.Nó trong trẻo và đẹp đẽ quá , phải không anh? Anh vào đời em nhẹ nhàng , êm dịu khiến em nghĩ mình đã thật sự có tất cả, hạnh phúc và anh. Dường như đối với em , anh và hạnh phúc là hai người bạn đồng hành , luôn cùng đến và cùng đi ra khỏi cuộc đời em.
Em hiểu rằng không có một điều gì tồn tại vĩnh cữu. Bởi bản chất cuộc đời đã là một câu chuyện không có hậu. Dù cho ta có được những gì nhưng rồi cũng đến một ngày nhắm mắt xuôi tay. Có lạnh lùng quá không, có tàn nhẫn quá không khi kết thúc mỗi câu chuyện đều là sự đổ vỡ , sư chia xa. Cũng như anh và em, có bắt đầu rồi cũng có kết thúc. Khi quen anh, em chưa kịp hiểu ra được mọi điều , cứ tin tưởng vào những điều mà bây giờ em mới biết là vô thực.
Nhưng em biết rằng rồi em sẽ quên. Chuyện tình cảm cũng như cơn gió thoáng qua, có mấy ai còn giữ lại. Em không giống như những người khác , cứ tự ép mình là không thể quên, để giữ lại hai chữ " chung tình ". Người ta có thể nói em vô tình, em giả dối nhưng điều quan trọng là em đã sống thật. Đối với em , mọi thứ rồi sẽ đổi thay , cả tình yêu mà con người hằng tôn thờ. Em không tin vào những điều bền vững lâu dài bởi tất cả đều bị cuốn theo vòng xoáy của thời gian. Phải chăng em mất lòng tin sau một lần vấp ngã? Em tự nhủ :"không đâu !". Nhưng em đã có một kinh nghiệm , một vốn sống cho riêng mình. Em biết mình quá muộn để hiểu rõ về anh, về em, về cuộc sống , về tất cả mọi người.Đã không còn thay đổi được gì.Nhưng từ nay em đã biết mình phải sống khác đi , phải biết vô tình lướt qua nỗi đau của kẻ khác, không thể nhận nỗi đau về phía mình. Với em , bản thân là trên hết. Em sống cho em , cho chính em chứ không là ai khác.
Hình bóng anh trong em đã xoá mờ.Em không thù hận, không ghen ghét, không còn cần anh nữa. Bởi vì em quên. Quên hết những điều hư ảo đi qua cuộc đời em. Em đã xem đó là một giấc mộng,đến đi không báo trước và cũng không để lại gì.
Nếu muốn , hãy cứ trách em thay đổi, em dễ quên nhưng rồi đến một ngày anh và mọi người cũng sẽ quên mất. Chúng ta chẳng là gì của nhau , bây giờ và mãi mãi.

Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Xoá mờ
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: