welcome tinhocK1 website

Friday, 29/03/2024, 1:39 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: sd  
Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » 8 bí quyết để tìm thấy tình yêu vĩnh cửu
8 bí quyết để tìm thấy tình yêu vĩnh cửu
quocdat11 Date: Friday, 10/10/2008, 2:06 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Thật không dễ dàng gì để tìm thấy một tình yêu đích thực. Càng khó khăn hơn để tình yêu ấy sống mãi với thời gian. Chúng ta hãy tìm một con đường thênh thang cho tình yêu vững bước. Sau đây là những bí quyết:

1. Dùng lí trí để dẫn dắt con tim: Thật là tuyệt vời khi trên trái đất này vẫn có một người dành cho một người. Vì vậy, bạn không cần phải cố gắng biến đổi bản tính của mình vì người ta thường nói “Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời”. Hãy tin vào chính bạn!

Điều quan trọng là bạn có tìm thấy một người có thể bước đến bên bạn và nói “Đây chính là người tôi chờ đợi từ lâu” hay không.

2. Hẹn hò chưa hẳn đã lãng mạn, hãy sắp xếp một kế hoạch lớn hơn: Không nên lầm lẫn rằng hẹn hò là lãng mạn. Tình yêu là những xúc cảm, rung động từ con tim, còn việc hẹn hò chỉ là một quá trình giống như đi kiếm việc làm, hoặc giảm cân cho cơ thể mà người ta thường ví von là “Yêu thì ốm, ôm thì yếu”(!), hay một cuộc chạy đua mà đích đến là trái tim của người kia.

Vì vậy, bạn nên xác định mục tiêu mà tình yêu của bạn hướng tới là gì, từ đó sắp xếp một kế hoạch và kiên quyết để đạt mục tiêu đó. Trong những câu chuyện cổ tích, tình yêu có thể xuất hiện ngay lập tức nhưng trong thực tế tình yêu không thể đến trong một sớm một chiều. Hãy xây dựng một kế hoạch phù hợp để biến giấc mơ của bạn thành hiện thực.

3. Biết mình thật sự muốn gì: Bạn có thể tìm được một tình yêu tuyệt vời không nếu bạn chưa hiểu rõ về nó? Vì thế, bạn nên dành cho mình một thời gian để khám phá những bí mật về các nhu cầu và cảm xúc của riêng mình trước khi bắt đầu bước vào chuyện yêu đương.

Nếu bạn không biết típ người nào là phù hợp với mình, bạn nên tìm ở những nơi mà chính bạn cũng cảm thấy thoải mái, dễ chịu và vui thích. Tốt hơn hết là bạn không nên tiếp tục những hành động làm lãng phí thời gian của bạn. Đừng để tháng ngày trôi qua một cách vô ích. Tình yêu không phải là một trò đùa!

4. Biết những ưu điểm cũng như nhược điểm của bạn và phát huy những ưu điểm đó. Khi bạn cảm thấy mình đâu có thua kém gì ai, bạn sẽ rất tự tin và mọi người sẽ rất tôn trọng bạn.

5. “Tôi sẽ tạo ra niềm hạnh phúc cho tình yêu của mình”: Đó là câu bạn nên nói vào lúc sáng sớm khi thức dậy và vào buổi tối trước khi đi ngủ. Nếu bạn có thể nói được điều đó tức là bạn tin mình làm được. Và khi bạn đã có niềm tin, bạn sẽ thực hiện một cách thành công.

6. Biết giữ lời hứa: Giữ lời hứa cũng là một nghệ thuật nhưng hầu hết chưa có ai thực hiện được điều này. Nếu bạn hứa“Anh sẽ yêu em mãi mãi”, có thể bạn đang lừa dối, đang đặt mình vào một tình thế ảo tưởng, và lời hứa đó sẽ trở thành một lời nói suông. Không ai dám chắc mình sẽ yêu một người nào đó mãi mãi.

Tình yêu vốn là một điều bí mật - những bí ẩn của tâm hồn, cảm xúc và lí trí - mà chúng ta không thể nào kiểm soát được. Khi những đôi yêu nhau biết giữ lời hứa, hẳn tình yêu của họ sẽ phát triển và bền vững.

7. Nói những lời giản dị nhưng ý nghĩa: chẳng hạn như “Hôm nay anh rất thích kiểu tóc của em” hay “Suốt những năm tụi mình sống chung với nhau, em luôn làm anh khám phá ra nhiều thú vị từ điều bất ngờ này đến điều ngạc nhiên khác”. Những lời này sẽ tăng thêm hương vị ngọt ngào của tình yêu đôi lứa.

8. Thay đổi quan điểm của bạn về hạnh phúc, chân giá trị, phẩm giá và lòng tự trọng trong tình yêu theo chiều hướng thoáng hơn, tích cực hơn, và viết nên một kết thúc có hậu cho mối tình của mình

Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » 8 bí quyết để tìm thấy tình yêu vĩnh cửu
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: