welcome tinhocK1 website

Saturday, 20/04/2024, 12:06 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » kiến thức về giới tính » Tình yêu và tình dục - Khác nhau thế nào ?
Tình yêu và tình dục - Khác nhau thế nào ?
sd Date: Tuesday, 23/12/2008, 7:13 AM | Message # 1
Nhóm: Removed

Bạn cần hiểu được sự khác nhau giữa tình dục và tình yêu để có những lựa chọn tốt nhất cho mối quan hệ của mình. Thật là khó để có được một mối quan hệ nhưng việc nhận biết giữa tình yêu và tình dục thì cực kỳ là quan trọng, vì như thế nó sẽ giúp bạn tránh được những điều không hay trong tình yêu.

Tình yêu

Tình yêu thật sự là gì? Tình yêu là một cảm giác dành cho một người khác phái, không phải là sự ích kỷ. Tình yêu là suy nghĩ về những nhu cầu và ước muốn của người đó, không phải là bản thân mình. Tình yêu có nghĩa là có trách nhiệm với người đó và không tạo áp lực cho người mình yêu vì những mong muốn của mình.

Chúng ta là con người nên vì thế chúng ta có nhiều loại tình yêu. Đầu tiên đó là tình yêu của cha mẹ, những người thương yêu và bảo vệ chúng ta. Tiếp theo sau đó là tình yêu thương anh chị em, ông bà, những người có quan hệ ruột thịt. Cuối cùng là tình yêu chồng vợ và tình yêu dành cho con cái. Những mối quan hệ này là nền tảng cơ bản cho những hiểu biết và kinh nghiệm của chúng ta về tình yêu.

Mặc dù, chúng ta có rất nhiều dạng tình yêu như vậy, nhưng tình yêu cũng không cần tình dục để sống lâu hơn hay thậm chí là giàu có hay mạnh mẽ hơn, giống như là tình cảm chúng ta dành cho ông bà, bạn thân hay dành cho một con vật cưng. Chỉ khi tình dục được kết nối với một tình yêu thật sự mới được xem là một kinh nghiệm trong tình yêu, như khi ta kết hôn. Tình dục chỉ được xem là một mối quan hệ thường xuyên và lâu dài.

Tình dục

Tình dục chỉ là những hoạt động cơ thể, giống với những cái hắt hơi hay những cơn ho kéo đến. Tình dục chỉ là một kinh nghiệm đặc biệt khi một người khác phái chạm tới những phần rất riêng tư của bạn.

Tình dục là một món quà đặc biệt chỉ được trao cho người sống trọn đời với mình. Tình yêu khi được kết hợp với tình yêu thật sự là một kinh nghiệm đẹp, sâu sắc và không phải là sự nông nổi, hời hợt.

Thoải mái trong việc quan hệ tình dục với bất cứ ai sẽ hạ thấp giá trị của bạn và với bạn tình của mình. Bạn nên biết tự trọng và coi trọng lòng tin của người khác

sd Date: Monday, 29/12/2008, 8:46 AM | Message # 2
Nhóm: Removed

bạn đọc bài viết chưa, néu đọc rùi chắc iết mình chọn gì mà, chúng ta phải biết giữ mình chứ( minh là con gái) nếu không sẽ ân hận suốt đời thôi,con trai mấy người bây giờ đểu lắm

Forum » giới tính tuổi teen » kiến thức về giới tính » Tình yêu và tình dục - Khác nhau thế nào ?
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: