Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Những điều cần làm khi người yêu thay đổi
Những điều cần làm khi người yêu thay đổi
thanhlong Date: Monday, 01/09/2008, 3:19 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Thật không may khi chúng ta nhận ra người yêu của mình không còn yêu mình như ngày xưa nữa. Bỗng nhiên một ngày anh ấy nhận thấy cuộc đời của mình hay mối quan hệ cần khác đi cho dù là điều gì hay bất cứ lý do gì đã xảy ra.
Đó là lý do để xem xét kết thúc một mối quan hệ ? Hoặc có những thay đổi mà bạn nên bỏ qua và hy vọng nó sẽ tiến triển theo cách khác ? Câu trả lời cho những điều này thật sự nằm trong những điều trên.
Có nhiều nguyên nhân làm cho người yêu của mình thay đổi, không còn là chính họ nữa. Quá trình lão hóa cũng có thể là những thay đổi chính trong thái độ và quan điểm của họ. Một số người tin rằng khi họ đã lập gia đình hay có con họ nên hành động khác đi. Những căng thẳng trong đời thường, trong công việc hay những vấn đề về sức khỏe cũng có thể là nguyên nhân tạm thời làm thay đổi thái độ của người yêu bạn đấy.

Bạn nên bắt đầu nói về vấn đề này với người yêu của bạn như thế nào?

Đầu tiên, bạn nên xác định rõ nguyên nhân

Do bạn hay do người ấy?

Khi bạn cảm thấy người yêu của mình có một số thay đổi, điều đầu tiên bạn nên làm là chắc chắn những thay đổi đó thật sự xuất phát từ chính họ. Không nên làm ra vẻ đó là lỗi lầm chung khi nghĩ người yêu của bạn đang khác đi trong khi, thật sự bạn lại là người làm ra những thay đổi đó.

Đó thật sự là những thay đổi?

Sau đó, bạn nên chắc chắn những thay đổi đó là chính đáng. Họ không thường xuyên thay đổi theo cách đó, giờ đây cách cư xử đó làm cho bạn suy nghĩ theo cách khác? Hay sự thiếu quan tâm của họ là điều mà bạn không thể chấp nhận được? Nếu bạn đang yêu nên biết một người có cách thể hiện của riêng họ. Trong tâm bạn lại mong chờ một sự thay đổi, bạn sẽ không thể chờ đợi để người yêu bạn hiểu được lý do vì sao bạn tức giận đâu.

Cuộc sống của bạn thế nào?

Cuộc sống ném cho chúng ta thứ mà chúng ta không bao giờ chuẩn bị trước. Bạn có thể sẵn sàng cho những việc bên ngoài nhưng bạn lại ít có thể đoán trước được tình cảm bên trong của mình. Đồng thời, một số sự việc xảy ra thúc đẩy cảm xúc của ta trong thời gian dài trước đó. Nếu bạn cảm thấy mối quan hệ của mình không còn mặn nồng như trước, bạn hãy cho anh ấy thêm một ít không gian để họ tự điều chỉnh. Ngoài ra, điều này còn giúp cho hai bạn gắn chặt với nhau về mặt thể chất cũng như về mặt tinh thần.

Tiếp theo, thảo luận về vấn đề của hai bạn

Bước tiếp theo này có thể sẽ khó với một số người vì họ phải cần thêm thời gian để nói chuyện nghiêm túc về vấn đề này, họ có thể cảm thấy rất oán giận người yêu của mình hoặc có những cảm xúc khó chịu dồn nén bấy lâu nay. Để vượt qua điều này, bạn cần tìm một cách giải quyết cho mục đích của mình và phải giữ bình tĩnh khi nói chuyện với anh ấy. Nếu sự thay đổi đó bắt đầu từ một điều đặc biệt nào đó, nó có thể là xuất phát điểm tốt để giải quyết vấn đề còn tồn tại của hai bạn. Nếu nguyên nhân là một điều gì đó chưa rõ ràng, có thể nó đã phát triển như một thói quen.

Một thói quen có thể bỏ khi bạn thật sự nỗ lực. Khi hai bạn có buổi nói chuyện cởi mở, thẳng thắn và liên tục về vấn đề giữa hai bạn, hãy để cho anh ấy biết được rằng bạn cảm nhận những thay đổi gì ở anh ấy và những thay đổi đó làm cho bạn cảm thấy như thế nào. Tốt hơn bạn nên cho họ thời gian cân bằng để nói chuyện về việc của hai bạn. Bạn hoàn toàn có khả năng làm họ thay đổi dựa trên những thay đổi mà họ nhận được từ bạn. Làm cho dự định của bạn sáng sủa hơn, bạn sẽ tìm ra quyết định hài lòng thỏa đáng hơn là việc trách mắng.

Khi cả hai bạn chấp nhận rằng có một vấn đề đang tồn tại giữa hai người, mỗi bạn nên viết ra hay nói ra những điều mình nghĩ để giải quyết vấn đề. Chẳng hạn vấn đề mà bạn tin rằng hai bạn cần thân mật hơn, bạn có thể thỏa thuận nên để dành một tối mỗi tuần để hai bạn thân mật với nhau. Nếu một trong hai người cảm thấy không còn lãng mạn nữa, bạn có thể đề nghị hai người nên làm 5 điều ngẫu nhiên nho nhỏ mỗi tuần cho nhau. Kết thúc mỗi tuần, hai bạn nên gặp nhau để cùng cảm nhận được những thay đổi trong nhau.

Nếu những thay đổi ở phía anh ấy là những chuyện như một sự lăng mạ, hành động nguy hiểm hay bất kỳ những cử chỉ tiêu cực nào, bạn nên lên kế hoạch đi gặp nhà tư vấn.

Nên nhớ rằng mỗi người đều thay đổi, muốn giữ cho mối quan hệ của mình tiếp diễn, hai bạn chỉ cần chắc chắn rằng hai bạn đang cùng thay đổi theo cùng một hướng.

thanhthanh119 Date: Wednesday, 03/09/2008, 10:07 AM | Message # 2
Nhóm: Removed

cái này em cần phải học hỏi thêm mới được.

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Những điều cần làm khi người yêu thay đổi
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: