welcome tinhocK1 website

Friday, 29/03/2024, 4:56 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Tình yêu bất diệt (Có bao giờ bạn lắng lòng mình lại để nghe một ca khúc chưa?)
Tình yêu bất diệt
quocdat11 Date: Saturday, 06/09/2008, 4:09 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Có bao giờ bạn lắng lòng mình lại để nghe một ca khúc chưa? Có bao giờ khi nghe một ca khúc bạn lại hồi tưởng về cuộc tình đã qua? Có bao giờ người ấy nguyện cùng bạn đi suốt cuộc đời nhưng cuối cùng lại không thể giữ trọn lời hứa.

Có bao giờ bạn lắng lòng mình lại để nghe một ca khúc chưa? Có bao giờ khi nghe một ca khúc bạn lại hồi tưởng về cuộc tình đã qua? Có bao giờ người ấy nguyện cùng bạn đi suốt cuộc đời nhưng cuối cùng lại không thể giữ trọn lời hứa.

Đó là những cảm xúc mà tôi cảm nhận được khi bất chợt nghe ca khúc”Tình yêu bất tận” trình bày bởi Thành Long và Kim Hee Sun trong bộ phim “Thần thoại” . Tiếng ghi ta mở màn ca khúc cũng với tiếng sáo thiên thai nhẹ nhàng mà da diết. Thành Long hát đấy. Không mạnh mẽ và dứt khoát như những đòn tấn công của anh trong các bộ phim hành động. Không chút hài hước của một Thành Long được khán giả thế giới yêu quý bởi nét “duyên Châu Á”. Mà đó là giọng hát của một người đan ông đau khổ khi không thể cùng người mình yêu đi đến suốt cuộc đời. “Và liệu nếu có kíếp sau hay sau nữa, anh có thể được gặp em hay không…”

Xưa nay người ta vẫn thường nói “Anh hùng khó qua ải mỹ nhân”. Mạnh mẽ là thế, cứng rắn là thế nhưng trước vũ điệu chim công ngây ngất lòng người thì liệu có anh hùng nào mà không rung động. Để rồi một ngày đó, duyên phận, cái mà con người không thể lý giải cho đến tận bây giờ, có thể đưa tôi về quá khứ gặp em …

Tôi không phải là Thành Long, tôi không thể níu kéo thời gian quay trở lại quá khứ để tìm gặp em nhưng tôi chắc không gì có thể ngăn cản lý trí của tôi luôn nghĩ về em. Em có thể cách xa tôi, nhưng em không thể không khiến trái tim tôi luôn hiện diện hình ảnh của em. Tôi vui khi em nở nụ cười hạnh phúc và tôi chạnh lòng khi nhìn thấy em khóc. Em đã từng nói :”Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên mỗi chặng đường đi…” Hẳn là thế, bởi vì em và tôi có cùng nhau đến đích đâu …. Hạnh phúc là khi tôi và em bên nhau đúng không? “Tôi nguyện làm mây bay khắp bầu trời dõi theo hành trình cuộc đời của em. Tôi nguyện làm ánh năng mặt trời soi bước con đường em đi”.

Tình yêu bất tử là gì em nhỉ? Liệu có phãi là “trăm năm hạnh phúc” mà người đời thường chúc nhau? Liêu có phải là nếu kiếp này tôi không được yêu em thì kiếp sau tôi vẫn nguyện yêu em, cùng em đi trọn lời nguyện ước năm xưa…
Ca khúc với những âm điệu da diết và nhẹ nhàng mạnh liệt như lời tự sự. Đúng là tự sự rồi còn gì, tôi ít nghe nhạc Hoa bởi vì tôi có nghe cũng chẳng hiểu ca khúc nói gì. Nhưng tôi cảm nhận bài hát qua âm điệu và giọng hát của ca sĩ. Cuộc sống đôi khi khiến tôi phải gồng mình, lắm lúc cũng không thoải mái lắm. Nhưng có lẽ chính âm nhạc đã xoa dịu và khiến tôi tìm lại được với những niềm vui của mình … Khi điệp khúc cất lên, cô gái nói rằng:” Kiếp này ta không thể đến với nhau, em xin lỗi anh thật nhiều. Hãy tha thứ cho em”. “Không đâu em ạ, chính anh là người mới phải nói lời xin lỗi, anh không thể giữ em bên anh…”.

Nhẹ nhàng và sâu lắng, điệu pop ballad, âm điệu dễ dàng cuốn hút người nghe hòa quyện trong phần hòa âm của tiếng piano thánh thót. Ngoài trời mưa đang rơi , tôi đang nghĩ về em….Nơi phương trời xa, câu mong em bình yên và hạnh phúc. Hãy nói với anh rằng “Yêu nhau muôn kiếp mãi không rời , vẫn yêu hoài suốt đời … “ em nhé! …

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Tình yêu bất diệt (Có bao giờ bạn lắng lòng mình lại để nghe một ca khúc chưa?)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: