welcome tinhocK1 website

Wednesday, 24/04/2024, 4:46 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Gia vị cho tình yêu thêm nồng (Bạn biết không chính những điều nho nhỏ trong cuộc sống cũng)
Gia vị cho tình yêu thêm nồng
quocdat11 Date: Friday, 26/09/2008, 2:53 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Bạn biết không chính những điều nho nhỏ trong cuộc sống cũng có thể làm cho tình yêu của bạn vốn đã đẹp lại càng thêm nồng nàn!

Chỉ cần một cử chỉ rất nhỏ của bạn cũng có thể sẽ làm cho người ấy ngây ngất mãi. Chẳng hạn như một tấm thiệp xinh xắn với lời chúc ngọt ngào, hay những phút giây ngập tràn hạnh phúc khi hai người dành riêng cho nhau cũng chính là những gia vị rất cần thiết để tình yêu của bạn mỗi ngày lại một thêm mới mẻ, mỗi ngày lại một thêm say đắm!

Đôi khi bạn nên bí mật để lại trên bàn làm việc hay một góc riêng tư của người ấy một lời nhắn thật dễ thương và chan chứa tình cảm, và nếu có thể hãy gửi kèm theo một ít kẹo xinh xắn!

Ngay khi bạn đang nghĩ về người ấy thì hãy nhấc máy lên và gọi cho người ấy dù chỉ để nói rằng: ”Em rất nhớ anh!” mà thôi. Hay bạn có thể gửi vào hộp thư thoại của người ấy những lời thật âu yếm, và cả những tin nhắn yêu thương từ tận trái tim nữa. Nếu người ấy đang phải bù đầu vào công việc, thì đôi khi bạn cũng nên thử gọi cho người ấy xem sao. Có thể bạn sẽ chỉ nhận được những tiếng tút dài, nhưng sau đó sẽ thật là hạnh phúc khi người ấy gọi lại cho bạn để luýnh quýnh giải thích, để tâm sự với bạn về một ngày thật vất vả mà người ấy vừa phải trải qua.

Thỉnh thoảng hãy gửi vào mail cho người ấy một chiếc thiệp điện tử thật đáng yêu kèm với những lời mà bấy lâu nay bạn vẫn ấp ủ. Bạn biết đấy, đó sẽ là một món quà hết sức thú vị cho người bạn yêu.

Khi hai người có chút thời gian ở bên nhau, hãy chuẩn bị cho người ấy loại bim bim người ấy rất thích, hay một tách cà phê hợp khẩu vị với người ấy chẳng hạn, bạn sẽ làm người ấy rất ngạc nhiên và hạnh phúc đấy.

Hãy mua những đĩa phim mà bạn chắc rằng người ấy sẽ thích mê đi, rồi một ngày đẹp trời hãy rủ người ấy cùng xem với bạn. Bạn biết không, đôi khi chính bạn cũng sẽ trở nên lóng ngóng ở cửa hàng băng đĩa khi phải chiều theo chính sở thích khó tính của bạn, nhưng nếu bạn biết nửa kia của mình thích một thể loại phim nào đó thì việc đến đó sẽ trở nên thi vị vô cùng.

Người ấy luôn mang lại cho bạn những cảm giác rất dễ chịu, rất ngọt ngào, rất cuốn hút đúng không nào? Nếu lần tới đây bạn đi chơi với người ấy, thì hãy đừng ngần ngại mà thổ lộ cho người ấy về những cảm nhận của bạn. Các bạn gái thường thích được khám phá những điều bí ẩn trong vẻ trầm tư của người yêu, và bên phe mày râu thì lại thích được nghe những lời quan tâm mật ngọt!

Hãy giúp người ấy vượt qua những điều đang làm người ấy rất ưu tư, trăn trở, qua đó bạn sẽ làm cho thời gian hai người dành cho nhau như nhiều hơn, thú vị hơn. Giả sử hai người là đồng nghiệp, thì việc thỉnh thoảng hỗ trợ nhau cũng là những niềm vui nho nhỏ mà lại đầy ý nghĩa đấy!

Bạn hãy tỏ rõ sự cảm thông của mình khi biết rằng người ấy vừa phải trải qua một ngày làm việc vất vả. Những cử chỉ âu yếm của bạn sẽ làm người ấy cảm thấy bớt đi sự căng thẳng và áp lực của công việc đang đè nặng lên vai. Đặc biệt là nam giới, cụ thể hơn là các đức ông chồng, họ luôn mong nhận được những cử chỉ săn sóc nhẹ nhàng từ vợ để được biết rằng họ được yêu và quan tâm đến nhiều như thế nào!

Nếu bạn đã lập gia đình rồi thì thỉnh thoảng cũng nên cải thiện bữa ăn của gia đình một chút, hãy làm một vài món ngon và lạ miệng để bữa ăn của gia đình thêm ấm cúng. Đó cũng là một cách thể hiện tình yêu rất lãng mạn của bạn gái và đảm bảo là sẽ ghi được rất nhiều điểm trong lòng các chàng.

Nhân một ngày bình thường, bạn cũng có thể tặng hoa cho người ấy, một bông hồng kèm lời nhắn nhủ thương yêu và những lời chúc tốt lành nhất tới người ấy chẳng hạn!
Bạn có thể làm những việc mà bạn rất ghét, đơn giản chỉ vì điều đó rất có ý nghĩa với người ấy đúng không nào? Hãy đi xem show hòa nhạc người ấy thích, hãy gạt bỏ những thành kiến của bạn để thử những điều mới mẻ.

Bạn cũng nên quan tâm cả đến gia đình của người ấy nữa. Đó chính là cách bạn thể hiện sự nghiêm túc của mình trong tình yêu. Chính điều đó cũng làm cho tình yêu của hai người càng ngày càng thêm gắn bó.

Bạn cũng nên hiểu gu thẩm mĩ của người ấy, để khi đi chơi bạn có thể chọn cho mình kiểu trang phục khiến người ấy ngây ngất, và cũng rất hợp để hai người cùng sánh đôi trên phố nữa.

Hãy dựa vào vai người mà bạn đang yêu và để cho mình có những giây phút thư giãn ngọt ngào. Điều này sẽ tạo cho hai người những cảm nhận bình yên và gần gũi khi ở bên nhau.

Âm nhạc chính là gia vị làm tăng thêm sự lãng mạn cho tình yêu của bạn. Khi hai người ở trong phòng, tựa đầu bên nhau và thưởng thức những bản nhạc êm đềm thì tâm hồn sẽ thật là thư thái, đó sẽ là một khoảng khắc thơ mộng tuyệt vời khiến hai người nhớ mãi.

Đôi khi hai người nên cùng đi đâu đó xa xa một chút, để có cơ hội cùng nhau đi mua đồ. Bạn hãy yên tâm đi vì việc này sẽ rất thú vị đấy!
Hãy luôn giữ một tấm hình nho nhỏ của người ấy bên bạn. Bạn sẽ cảm thấy mình tự tin hơn vì luôn cảm nhận được sự hiện diện của người ấy bên mình.

Hãy cùng người ấy thăm lại những nơi mà tuổi thơ bạn đã gắn liền ở đó. Những câu chuyện ngộ nghĩnh về ngày bạn còn nhỏ xíu sẽ làm người ấy thêm yêu bạn thật nhiều.

Bạn có rất nhiều ước mơ, vậy thì hãy tâm sự với người ấy những điều mà bạn chưa bao giờ thổ lộ với ai cả. Cùng nhìn về tương lai, cùng vun đắp cho ước mơ của nhau, đó chính là một cách lãng mạn để hướng về tương lại cho tình yêu của hai người.

Nếu người ấy rất thích hương nước hoa của bạn, bạn hãy bí mật lưu lại một chút hương đó trên áo, hay trên một vật dụng gần gũi của chàng. Chàng sẽ luôn cảm thấy có bạn ở bên cùng mùi hương thơm ngọt ngào, quyến rũ quen thuộc.

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Gia vị cho tình yêu thêm nồng (Bạn biết không chính những điều nho nhỏ trong cuộc sống cũng)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: