welcome tinhocK1 website

Friday, 26/04/2024, 2:01 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Quên em đi anh. ((yêu trong mù quáng))
Quên em đi anh.
thanhthanh119 Date: Wednesday, 08/10/2008, 9:40 AM | Message # 1
Nhóm: Removed

Giữa anh và em hình như đã không còn gì để nói, chỉ có những lý do để tránh. Tránh gặp mặt, tránh nói chuyện, tránh cả nhìn thấy nhau.

Em biết em đã làm anh đau. Em không thể trách anh vì điều đó. Chính anh đã làm anh tự tổn thương thôi. Em cũng có những nỗi đau của riêng mình. Nhiều hơn người khác, hay ít hơn nguời khác, em không cần biết, nhưng em biết chắc chắn rằng anh đã là người từng nghe em than thở về những nỗi đau cuả mình. Em rên xiết lên không hẳn để đánh động sự chú ý của mọi nguời, mà em chỉ muốn mọi nguời cảm nhận được rằng em đang quá đau, em cần những lời thăm nom, an ủi, dù rằng em sẽ chẳng cho ai biết quá nhiều sự thật về mình.

Em đã sống qua nhiều năm, em đã biết, có thể trên đời này sẽ không còn nguời tốt, những nguời dám hy sinh mình vì người khác. Nên có những nguời bám đuổi lấy em, như anh ấy nhỉ, em cũng chẳng biết họ có thật lòng với em không nữa.

Em tự mang trong mình dòng máu cuả một kẻ săn đuổi. Bằng cách nào đó, em không thể nhận lấy lòng yêu và sự cung phụng cuả người khác một cách dễ dàng như thế được. Sự kiêu hãnh cuả em làm khổ em. Em đâu phải loài thú. Em nhìn thấy anh, thấy tập đoàn những nguời như anh, ngày ngày dằn vặt, em cũng thương lắm chứ. Nhưng thương không phaỉ là yêu anh ạ.Em đã khước từ đi những lựa chọn cuả chính em, để dành tất cả cho một người tình xa , cho một mối tình câm lặng và dằn vặt nhưng thỏa được sự tự do đang bị trói buộc của em

Anh, cũng như bao nguời khác thôi, hy sinh cũng được, đau khổ cũng đuợc, nhưng đừng quá lâu dài. Đừng như em, đừng như như những kẻ khác, chờ đơị một điều hoang tưởng. Đương nhiên sẽ một lúc nào đó em mệt mỏi, mệt mỏi vì chính em, mệt mỏi vì cuộc chiến vơí tất cả những kẻ đang dèm pha em. Nhưng còn đó trong em một sự kiêu hãnh. Em sẽ không bao giờ cho phép mình gục ngã. Anh biết mà.

Chính anh cũng đã huỷ diệt lựa chọn cuả em về phía anh mà! Sao lúc em đau, anh không ở bên? Sao lúc em bị thương, anh không băng bó? Sao lúc em yếu mềm, anh không nâng đỡ?

Taị sao? Tại sao? Giờ đây lý trí của em đã cho rằng anh là kẻ không cần thiết, em đã dứt bỏ được hẳn những giây chạnh lòng, thì anh lại xuất hiện, lại nói rằng anh yêu em?

Không thể, một kẻ đã không cho em nương tựa lúc em đau, liệu rằng có đủ tin cậy để em tựa cả đời không? Câu trả lời anh dạy em đã là không anh ạ. Và đau hay không đau, sớm hay muộn, anh cũng sẽ phải thay đổi quyết định cuả mình thôi, bởi vì em đã có sẵn câu trả lời cho anh. Em thương anh, nhưng điều đó không thể hồi sinh tình cảm cuả em cho miếng gạc không đúng lúc được. Vết thương đã ngậm máu. Xin đừng bới nó lên. Em chỉ xin có vậy. Được không anh?

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Quên em đi anh. ((yêu trong mù quáng))
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: