Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: quocdat11  
Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Những kiể yêu đáng phải suy nghĩ ---> các teen chú ý nhé (Nói thật thì khi mới yêu teen nào chả chú ý đến diện mạo)
Những kiể yêu đáng phải suy nghĩ ---> các teen chú ý nhé
thanhlong Date: Thursday, 21/08/2008, 4:06 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

1. Yêu vì người ta đẹp trai/ xinh gái.

Nói thật thì khi mới yêu teen nào chả chú ý đến diện mạo “mặt tiền” của đối phương, nhỉ? Nhưng nếu yêu một người chỉ vì người ta đẹp trai, xinh gái thì chắc chắn tình yêu sẽ sớm “the end” mà thôi. Rồi một hôm nào đó trên đường, tình cờ gặp một người còn đẹp trai/ xinh gái hơn người ý của mình thì hẳn là bạn sẽ lập tức cho “đương kim boyfriend/girlfriend” rớt nhanh chóng để đuổi theo đối tượng mới thôi phải không?

2. Tình yêu sét đánh
Nhiều teen thích tình yêu kiểu sét đánh vì nó thật… lãng mạn (giống trong phim Hàn Quốc hay manga Nhật Bản ý). Nhưng chẳng phải có câu “easy come, easy go” sao? Tình yêu đến với vận tốc sét đánh thì cũng sẽ ra đi với vận tốc sét đánh thôi! Teens đừng để sét đánh cho.. đen thui, dựng hết cả tóc tai lên mới hiểu ra là mình đã sai lầm nhé, vì lúc ấy đã quá muộn rồi!

3. Yêu người không còn “tự do”

Người ta đã có đối tượng nhưng teens vẫn đồng ý yêu, bất chấp tất cả , mê muội với những lời có cánh kiểu như: “Trái tim anh chỉ có mình em!” hay “Lòng em chỉ luôn nghĩ đến anh!” Thử hỏi, nếu người ta yêu bạn thật sự thì tại sao không thể dành cho bạn tình yêu trọn vẹn chứ? Mọi lí do của anh chàng hay cô nàng “tim to” chỉ là nguỵ biện mà thôi! Tỉnh táo nhé, đừng đem tình yêu cho một người không xứng đáng!

4. Bạn yêu người ta nhiều hơn…

Bạn cảm thấy hai bạn rất hợp nhau, nhưng người ta nói: “Cũng bình thường mà!”. Khi không có người bên cạnh bạn thấy rất nhớ, nhưng đối với người ta, bạn có mặt hay không có mặt thì cũng như nhau cả thôi! Bạn mải mê xây dựng ra những viễn cảnh tươi đẹp cho tương lai nhưng người ta lại tỏ ra rất dửng dưng… Tất cả những thứ đó nói lên điều gì?

Tình yêu của hai bạn giống như một trò đuổi bắt trong đó bạn đóng vai người đuổi bắt. Như thế rõ ràng không hề công bằng chút nào! Và rồi cũng sẽ đến lúc bạn mệt mỏi và phải dừng chân…

5. Bạn coi người yêu là “idol” của lòng mình

Nhớ hồi trước bạn cứ mở miệng ra là chỉ nhắc về Bi Rain hay SuJu thế mà bây giờ những idol đó đều đã cho bạn đi vé máy bay một chiều mất rồi. Bởi vì bạn đã có một thần tượng mới cho lòng mình, chính là… anh ấy/ cô ấy!
Trong trường hợp này, bạn đã nhầm lần giữa sự ngưỡng mộ và tình yêu rồi! Hơn nữa, kiểu “yêu” “thiếu bình đẳng” này sẽ dẫn đến một hậu quả rất tai hại đó chính là sự thiếu tự tin ở chính bạn đấy.
6. Yêu vì thấy… thương thương

Không ít teen khi thấy người ta có vẻ đáng thương: bố mẹ li dị, bị mọi người xa lánh hoặc quá nhút nhát rụt rè nên chả có bạn bè… thì lập tức “tình thương bao la” trong lòng trỗi dậy, teen muốn dang tay ra để che chở, bảo vệ người ta!

Nhưng này, hình như bạn đang là một “người cứu nạn” đấy chứ không phải một người yêu thật sự đâu! Vì khi yêu thì người ta phải là người bạn tôn trọng, là người khiến bạn hãnh diện. Hơn nữa, cái người ta cần ở bạn là sự thấu hiểu chứ không phải sự thương hại đâu!

7. Bạn cứ mải mơ mộng về một “người ta” trong tương lai

Bạn không yêu người ta của hiện tại mà cứ mải mê vẽ ra hình ảnh của người ta trong tương lai: “Xem nào, anh ấy vẽ đẹp nên 5 năm nữa anh ấy sẽ… tốt nghiệp trường kiến trúc và trở thành một kĩ sư, thật tuyệt vời!” hay “Cô ấy nấu ăn thật tuyệt, hẳn… mẹ mình sẽ thích một người con dâu như vậy!” Nhưng có thật tương lai sẽ đẹp như thế không nhỉ?

Khi yêu một ai thì cần tôn trọng và yêu con người thật của người ta chứ không phải con người của người ta trong tương lai. Hãy hi vọng người ta sẽ tiếp tục trưởng thành trong tương lai nhưng phải hài lòng với người ta của hiện tại nhé.

Forum » giới tính tuổi teen » tâm sự tình yêu » Những kiể yêu đáng phải suy nghĩ ---> các teen chú ý nhé (Nói thật thì khi mới yêu teen nào chả chú ý đến diện mạo)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: