Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » …có một người, vẫn yêu một người, vẫn đợi chờ, dẫu cho người
…có một người, vẫn yêu một người, vẫn đợi chờ, dẫu cho người
quocdat11 Date: Saturday, 18/10/2008, 2:41 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

…có một người, vẫn yêu một người, vẫn đợi chờ, dẫu cho người ấy không về…

cũng đã lâu rồi, kể từ ngày em thật sự đánh mất anh. em luôn nói, mất anh là nỗi đau quá lớn mà chẳng có gì có thể bù đáp được. em không biết tình yêu là gì, em cũng không chắc rằng mình hiểu bao nhiêu về tình yêu nên em không dám nói em yêu anh. nhưng anh ơi, lúc em đặt tay lên ngực và nhận thấy rằng, tim em rất đau mỗi khi em nhớ về anh, tim em còn đau hơn khi thấy cuộc sống của anh không như anh mong ước. nếu cái đó gọi là tình yêu thì có lẽ em đã trót yêu anh thật rồi.

em không bao giờ hối hận khi biết anh, dẫu những kỉ niệm về anh luôn làm em buồn. nhưng như vậy thì làm sao. nếu phải chọn lựa giữa việc bỏ hết kí ức về anh để em không còn buồn và cuộc số vô vị khi không có gì để nhó, thì em chấp nhận đổi hết tất cả để có những kí ức đó.

làm người khó lắm, có ai biết trước chuyện gì sẽ xảy ra để chọn lựa cho mình một cuộc sống như mong muốn. NGƯỜI BẤT HẠNH NHẤT LÀ NGƯỜI SỐNG KHÔNG CÓ KÍ ỨC. HÃY CHO EM MỘT KÍ ỨC ĐẸP, EM CÓ THỂ SỐNG MỘT MÌNH VỚI KÍ ỨC ĐÓ. em có rất nhiều kí ức đẹp về anh rồi, vì trong em lúc nào anh cũng đẹp mà.

cuộc sống em vẫn bình thường, em vẫn sống được khi không có anh. em đã học được cách chấp nhận cuộc sống khi cuộc sống bất công với mình. có người có tất cả, lại có người chẳng có cái gì. đôi khi đọc một cuốn truyện, em thấy nhân vật cứ chờ người ra đi, chờ hoài. Thế nào cũng có một ngày, người đó nhận ra tình yêu của nhân vật ấy rồi trở về bên nhau. em luôn chờ một ngày như thế, mà em biết chắc rằng, sẽ chẳng có ngày đó. tại sao em lại làm những điều ngu ngốc như thế. làm vậy em được gì?

em hay hỏi mình tại sao em lại thương anh nhiều như vậy. em và anh có quen nhau lâu đâu. chưa bao giờ em tìm được câu trả lời cho mình. em chỉ biết một điều thật giản dị, càng xa anh em lại càng yêu anh. câu nói này là của anh dành cho “Người ấy” đó. từng lời anh nói em đều ghi nhớ. em không quên mà cũng không muốn quên.

anh biết không, “hi vọng là một kiểu hành hạ, là kiểu hành hạ tàn nhẫn nhất”. em đã nhận ra được điều này khi tự cho mình hi vọng. sao anh không nói là anh ghét em. Anh nói như thế, em sẽ dễ quên anh hơn. Nhưng không, anh cứ ở đó, vui cười với em. Thậm chí, cả những khi anh bực bội, anh trút cơn giận của mình lên em, em cũng không hề buồn. có lúc, em thức cùng anh tới gần sáng chỉ vì nếu em đi ngủ, ai sẽ nói chuyện với anh.

em đang cố học thật tốt, nhưng mãi có một điều không ai dạy em được, làm sao để mình cất hết tình cảm của mình vào tận đáy lòng để cuộc sống mình thanh thản hơn. Ai có thể dạy cho em điều đó? không một ai cả. Từ nhỏ em đã quen sống cuộc sống một mình. tất cả mọi chuyện em đều muốn tự tìm cách giải quyết vì cũng chẳng có ai lo cho em. Nhưng khi quen anh, anh lo cho em rất nhiều. em đã cho phép mình ỷ lại, dựa dẫm vào anh. để khi mất anh, em chẳng biết phải làm sao cả.

hôm nay, em đã khóc, khóc thật nhiều, chỉ vì một câu nói của em. Trong lúc đó, đầu em chỉ suy nghĩ về một người, HTT. đã lâu lắm rồi em không được khóc như vậy. đôi khi khóc được khiến cho đầu cũng nhẹ nhàng hơn phải không.

Anh biết không. Em không bao giờ cho mình cơ hội. Em luôn bắt mình phải nhớ anh. Đó là do em quá ngu phải không. Em không muốn mình phải quên anh. Nhưng như thế thì được gì. Bạn em nói, cứ mong chờ cái mà không bao giờ của mình thì ích gì. nhưng em vẫn cứ chờ, dẫu biết rằng sự chờ đợi đó là vô ích.

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » …có một người, vẫn yêu một người, vẫn đợi chờ, dẫu cho người
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: