welcome tinhocK1 website

Wednesday, 17/04/2024, 3:45 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Hãy nhớ rằng em luôn dõi theo anh
Hãy nhớ rằng em luôn dõi theo anh
loannguyen Date: Thursday, 15/01/2009, 5:45 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Một buổi sáng mùa đông lạnh lẽo! Em cảm thấy mình cần viết một cái gì đó. Em đắn đo và ngồi suy nghĩ xem mình phải viết gì và viết như thế nào. Chuyện của mình đã trải qua 1 tháng rồi nhưng em vẫn không cảm thấy khá hơn. Em không ngờ những cơn gió lạnh của tháng 11 lại đi qua tình yêu của chúng mình, nó dường như cuốn đi mọi thứ em đang có.Năm tháng tám ngày của chúng mình đã khép lại thật nhẹ nhàng, không quá căng thẳng nhưng cũng khiến ai đó cảm thấy đau nhói. Không 1 lời chia tay, chắc chắn anh và em đều cảm thấy một điều gì đó không bình thường. Đặc biệt là anh, anh sẽ đặt ra những nghi ngờ những dấu"?" về tình yêu em dành cho anh. Em vẫn tỉnh bơ đối mặt với anh để rồi đêm xuống, 1 mình trong phòng em phải bật khóc, xót xa. Em thấy mình sụp đổ. Em lúng túng và vỡ tan trong tiếng khóc của chính mình. Tự nhiên em khóc,em tê tái, nghẹn nghào khi biết mình đánh mất một thứgì đó? Từ trong vô thức, em thật sự hối hận, thấy mình thật ngu ngốc, em không dám tin tất cả đã kết thúc như thế, em mong mình vừa trải qua 1 cơn ác mộng và khi tỉnh lại có anh kề bên. Nhưng không, tất cả là thật rồi!

Đối mặt với hiện thực luôn làm con người ta chóng mặt, em cũng không ngoại lệ. Như 1 đứa trẻ, em khóc oà lên và muốn chạy trốn. Đi đến một nơi xa xôi, 1 nơi có thể quên hết được những gì đã qua. Em sợ không dám quay đầu nhìn lại anh, nhìn lại tình yêu mà mình đã có.Nhưng không thể, dường như từng giờ từng phút, những kí ức đẹp lại hiện lên trong tư tưởng. Miên man suy nghĩ, em quay lại tháng 8 tháng của một sự bắt đầu. Anh làm quen em cứ thế dần dần em nhận lời yêu anh trong ngày sinh nhật của anh, anh nói em đã mang đến cho anh món quà tuyệt vời nhất trong ngày sinh nhật, có lẽ cả em và anh đều không thể quên ngày ấy. Khi mới bắt đầu em không nghĩ mình sẽ yêu anh thật đến thế, có thể chỉ thoáng qua hay vu vơ mà thồi. Em đã thấy nuối tiếc, em nhớ những gì đã từng thuộc về 2 đứa mình. Quá khứ tràn ngập màu sắc khiến con người ta vùng vẫy nhưng khó có thể thoát ra được.

Cuộc sống thật đáng sợ khi mà đôi lúc nó có thể thay đổi hoàn toàn một con người,cướp đi bản lĩnh của họ. Trước khi yêu anh, chưa bao giờ em nghĩ sẽ phải khóc khi chia tay ai đó. Em đã suy nghĩ đơn giản là khi chia tay là không còn yêu nhau, vậy sao phải buồn, phải hối tiếc. Nhưng không, cuốc sống quá phức tạp khiến em không thể tưởng được. Và lần này em đã khóc rất nhiều. Đã qua rồi những phút giây mộng mơ đẹp đẽ, những dòng nhật kí viết cho nhau thật tình cảm, những nụ hôn ngọt ngào, nồng nàn. Em chẳng bao giờ còn được anh ôm trong vòng tay, đắm chìm trong thế giới ngây ngất của 2 người khi hôn anh, được anh yêu thương chăm sóc, nâng niu, vỗ về. Em sẽ nhớ lắm, từ bao giờ, anh đã lặng lẽ đi vào trái tim em rồi lại nhẹ nhàng ra khỏi cuộc đời em? Trên tất cả vẫn là cám ơn anh đã bên em trong suốt thời gian qua ! Giờ đây em đã mất cái quyền làm nũng, dỗi hờn bóng gió với anh. Phảng phất đâu đó quanh đây là dư âm, vương vấn, ít nhất em vẫn vui vì biết rằng mình vẫn dành tình yêu cho anh. Em không muốn thấy kí ức của anh dần buông em ra và bước tiếp để rồi về sau chúng mình chỉ nhìn thấy nhau như những người ở quá khứ.

Em sẽ cố quên anh, nhưng có lẽ là không thể. Dù không cùng nhau đi đến phía cuối con đưòng, em vẫn mong trái tim anh luôn có một góc nào đó dành cho em. Hãy nhớ ở nơi kia luôn có một người yêu và chờ anh. Mong một ngày nào đó anh có thể đọc được những dòng chữ này và hiểu em anh nhé!

Forum » giới tính tuổi teen » lời muốn nói » Hãy nhớ rằng em luôn dõi theo anh
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: