welcome tinhocK1 website

Saturday, 20/04/2024, 2:53 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » Entry cho em!
Entry cho em!
thanhlong Date: Sunday, 28/09/2008, 3:39 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Dẫu biết rằng, tình nào rồi cũng phải chết… Tình mình đến 1 ngày nào đó rồi cũng chết… Nhưng đó là lúc 2 ta đã sang bên kia của bờ giác ngộ!

Em ạ!

Anh không nghĩ, anh không quan tâm là anh mang đến cho em những gì, được bao nhiêu? Đơn giản đó là tình yêu! Và khi yêu, anh chưa bao giờ mong nhận lại bằng những gì mình cho đi.

Anh đã từng nói với em: “Anh ko khuyên em nghĩ ít đi mà hãy nghĩ đơn giản thôi…” Hãy nghĩ đơn giản rằng tình yêu nói riêng và mọi chuyện trong cuộc sống này nói chung đều tuân theo 1 chân lý bất biến:”KHI TA TIN THÌ MỌI ĐIỀU ĐỀU CÓ THỂ”. Vậy thôi!

Em hỏi anh: “Anh có sợ mất em không?” Anh trả lời em thẳng thắn như đã từng trả lời: “Anh không sợ mất em, chỉ sợ 1 điều là em không tin em, không tin anh, không tin tình yêu của mình là sự thật, sợ em đặt tình yêu này lên bàn cân…” Vì nếu em nghĩ như thế thì anh và em trắng tay. Điều ý nghĩa duy nhất, to lớn nhất, quan trọng nhất… đó là niềm tin mà ta tạo dựng trong nhau. Chỉ cần có niềm tin vào bản thân, niềm tin vào những gì mình đang có, niềm tin vào 1 ngày mai mình sẽ có… Và hơn thế, E&A dám phấn đấu để bảo vệ và xây dựng nó. Như thế chúng ta mới đi đến cùng được em ạ! Niềm tin là tư tưởng xuyên suốt trong cuộc hành trình của mình. Đồng ý không nào?

Dẫu biết rằng, tình nào rồi cũng phải chết… Tình mình đến 1 ngày nào đó rồi cũng chết… Nhưng đó là lúc 2 ta đã sang bên kia của bờ giác ngộ! (Khi ấy trên đầu mỗi đứa có cái vòng tròn tròn lơ lửng…)

Còn 1 lí do để anh không sợ mất em. Đó là anh tin vào anh, tin vào những cố gắng của anh… Anh đã từng nói với em: Khi em muốn ra đi anh sẽ không níu kéo, không van xin, không năn nỉ, không mong em bố thí tình thương… dù anh vẫn còn rất yêu em. Anh là vậy! Vì sao em biết không? Vì đó là lúc anh không thể làm được gì hơn cho em nữa. Em ra đi là có nguyên nhân của em! Yêu em là mong cho em được an lành, thanh thản và hạnh phúc trong suốt cả cuộc đời em hiện hữu trên thế gian này!

Hạnh phúc sẽ chẳng đến với người đêm đêm cầu nguyện và nói câu “amen” 1000 lần; hạnh phúc chẳng đến với người nói suông; hạnh phúc cũng chẳng được xây trên những ảo mộng, mơ tưởng hão huyền đâu em? Nó chỉ đến bằng những việc ta làm hằng ngày và cố gắng hằng đêm!

Em hãy chỉ nghĩ đơn giản thế này: Em là lí do để anh phấn đấu và cố gắng nhiều hơn! Em là chỗ dựa tinh thần, là cái gì đó thật ý nghĩa nhưng khó gọi tên!

Anh cũng chẳng biết nếu sau này em không ở bên anh thì anh sẽ thế nào?

Uh, anh sẽ lại vùi đầu vào công việc; vẫn vui thú cùng bạn bè; vẫn sống 1 cuộc sống bình thường. Nhưng ý nghĩa cuộc đời là gì thì sẽ chẳng bao giờ tìm lại được; sẽ còn đó 1 vết thương lòng mỗi khi trái gió, trở trời lại đau; sẽ vẫn đi về hằng đêm giữa 2 chiều thương nhớ; sẽ vẫn nặng lòng cả 1 đời vì 1 người – là em! Khoảng trống em lấp sao cho đầy? Và điều quan trọng là lấp bằng cái gì, bằng kỷ niệm em và anh đã có ư?
“Vo tròn kỉ niệm ném vào góc nhớ
Đốt diêm tội tình thắp lửa tàn tro”

Vẫn biết trước ngày mai có sự đổi thay, nhưng đổi thay ấy là hoàn cảnh, là tuổi tác, là địa vị, là tiền bạc… còn tình yêu mà anh dành cho em sẽ chẳng khi nào thay đổi. Vì với anh tình yêu không phải là 1 trò nghịch dại, vì tình yêu không phải là một điều gì đó khi mất đi có thể tìm lại nguyên vẹn ở người sau. Và vì anh là chính anh chứ không phải là ai khác!=>YÊU LÀ CƯỚI!

Forum » giới tính tuổi teen » quà tặng cuộc sống » Entry cho em!
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: