welcome tinhocK1 website

Thursday, 25/04/2024, 4:56 PM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: sd  
Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Lá thư cho người...
Lá thư cho người...
thanhlong Date: Sunday, 28/09/2008, 3:15 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Anh thân yêu ơi! Người mà em yêu ơi!

Tình yêu của mỗi người chúng ta như bát nước. Khi yêu nhau thì bát nước đó sẽ rất đầy. Em đã quá ngây thơ khi nghĩ rằng vì anh yêu em nên bát nước tình yêu đó sẽ không bao giờ có thể vơi đi. Rồi vài lần em làm anh đau khổ là những lần em hất nước ở trong bát đi. Anh đã cố vớt lại 1 ít…. Nhưng anh lại không đổ thêm nước tình yêu từ trái tim anh vào bát để nó được đầy lại như xưa. Thế nên giờ đây, khi em hất lần nữa thì anh đã không còn cố vớt lại nước nữa rồi…. Em tự hỏi rằng với bất kì người yêu nào của anh trước kia anh cũng chỉ cho họ từng đấy nước thôi sao?

Vậy thì đâu phải là yêu nhau hả anh! Yêu nhau như anh đã nói với em, như các bài hát đã nói, như chính trái tim em đang yêu anh mãnh liệt nói rằng yêu nhau là cùng nhau vượt qua mọi thử thách, là lúc nào tình yêu trong tim mỗi người lúc nào cũng tràn đầy, là khi 1 người sai lầm thì người kia phải biết chỉ ra cái sai và giúp người ta sửa sai. Quan trọng nhất là 2 người yêu nhau sẽ có cùng nhịp đập con tim.

Em là 1 cô gái sống sung sướng, không phải chịu thiếu thốn 1 thứ tình cảm nào như anh cả, là 1 người chưa biết gì về cuộc đời. Người ta nói: 18 tuổi là đã đủ để hiểu biết rồi, nhưng em thì chưa. Vì 1 phần như anh nhận xét, mọi người nhận xét rằng em quá ngố, không tự tin, phần thứ 2 cũng là do gia đình em đã quá bao bọc em như 1 tiểu thư nên giờ đây em đã mắc sai lầm.

Sại lầm ở chỗ em đã vì 1 số những tác động nhỏ mà không giữ được long tin vào tình yêu của anh. Em đã chia tay anh, mỗi lần như thế anh lại cố níu giữ em lại vì anh biết rằng em vẫn rất yêu anh. Và anh đã cố chỉ cho em biết: “em sai rồi!”, rằng anh yêu em đến thế nào, và cả 2 chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua chuyện nhỏ này, rằng em đang thiếu sự tự tin. Thế rồi em đã quay lại với anh nhưng lại chưa tiếp nhận hết những gì anh nói để sửa sai, và sai lầm này nối tiếp sai lầm lầm kia. Đến hôm nay thì anh đã chán nản khi cứ phải đi kéo em về và giúp em nhận ra sai lầm. Bát nước tình yêu anh không đổ thêm vào còn em thì lại hất nó đi nên giờ nó đã cạn mất rồi.

Anh đã hết yêu em rồi!

…………………………………….

Vì anh đã yêu em quá nhiều nên tình yêu em dành cho anh cũng nhiều như vậy. Anh đã đổi nước vào bát của em và chính em cũng đổ nước vào bát em. Anh biết không, em cũng đổ thêm nước vào bát của anh mà! Nhưng dường như bát của anh đã được che chắn rất kĩ, để rồi nước em đổ được vào bát của anh thì ít còn đổ ra ngoài thì nhiều… Để rồi giờ đây bát anh cạn còn bát em thì vừa to vừa tràn đầy. Để rồi bây giờ khi ngồi viết những dòng này thì trái tim em đang đau khổ, đang rỉ máu… Em không khóc được vì nước mắt em đã chảy ngược vào tim, vì trái tim em đã kịp nuốt hết nước mắt rồi.

Giờ anh hãy đọc cho kĩ những dòng dưới đây, vì đây sẽ là quyết định cuối cùng của em:

Nếu anh chưa đập vỡ bát của anh thì em sẽ dùng tình cảm của em, dùng chính nước tình yêu trong bát của em để đổ vào bát của anh (nước trong bát em đầy đến nỗi tràn cả ra ngoài nên đổ vào bát anh vừa không lãnh phí vừa được việc! ^^).

Giờ đây em không có anh ở bên, không có anh đi cùng trên 1 con đường nhưng dù không có anh, dù chúng ta ở 2 con đường khác nhau thì em cũng sẽ quay lại để đi cùng đường với anh, để đuổi theo anh, để bắp kịp anh. Vì thế anh hãy đi chậm lại 1 tí anh nhé, em sẽ chạy thật nhanh để đuổi kịp anh. Mặc dù em chưa biết phải chạy thế nào nhưng em sẽ học chạy, sẽ vừa học vừa đuổi theo anh, còn nếu em mà dừng lại để học chạy rồi mới đuổi theo anh thì chắc rằng em sẽ không bao giờ đuổi kịp. Đến lúc em đuổi kịp anh rồi thì em tin chắc rằng anh sẽ quay đầu lại, cười với em và nói 3 từ mà em đã hằng ngày chờ đợi: “anh yêu em”.

Nếu anh đã đập vỡ bát nước của anh thì em sẽ làm lại 1 cái bát mới cho anh. Chiếc bát này em làm nên từ tình yêu em dành cho anh từ những hồi ức đẹp của đôi ta. Để nó sẽ mãi là chiếc bát hạnh phúc của anh. Rồi em lại tiếp tục đổ nước vào bát anh, vì thế xin anh đừng che chắn bát anh quá kĩ để em có thể đổ nước vào, để bát nước của anh có thể đong đầy lại như xưa. Để đôi ta lại được yêu thương nhau, được vui vẻ, hạnh phúc bên nhau.

Em sẽ thay đổi để làm 1 người con gái chính chắn hơn, sẽ không làm anh hay bát nước tình yêu của anh phải mất đi 1 giọt nước nào cả!

Hãy cho em 1 cơ hội để làm lại từ đầu, để em dựa vào chính sức lực của em đi trên con đường đến bên anh. Và để được anh yêu, cùng anh đi về phía cuối con đường…

Anh hãy tin là như vậy, hãy tin em.

Hãy để em về bên anh, anh nhé!!!

PS: Khi có anh:

* Khi em nói “nếu như chúng ta không gặp nhau thì…” tức là em thật sự rất muốn gặp anh sớm hơn nữa.
* Khi em muốn biết anh đang làm gì thì đó là lúc em muốn anh ở bên cạnh em và trong những suy nghĩ của anh hãy chỉ có em mà thôi!
* Khi em nói: “ghét anh nhiều lắm!” là lúc đó em yêu anh biết chừng nào, là lúc em đang ghen với 1 người nào đó!
* Khi anh không ở bên em, em thấy trống trải lắm, em muốn anh không bao giờ rời xa em.
* Khi có anh bên cạnh, em cảm thấy an tâm đến lạ lung, anh mang hơi ấm của 1 cái chăn 37o đến cho em! ^^
* Khi anh giận dỗi là lúc đó anh lo cho em rất nhiều, dù biết em đã làm sai 1 việc gì đó!
* Khi anh cười em biết nụ cười đó là tất cả những gì em muốn có và khát khao có!
* Khi anh buồn và cô đơn, em lo lắng, bồn chồn và tất nhiên là em không thể nào vui hơn anh được.
* Khi anh thấy mình thật hạnh phúc vì có em, em tự hào lắm! Em nghĩ mình sẽ là tất cả những gì anh có và muốn có.
* Khi anh trêu: “em ngố!”, em biết rằng chỉ có anh mới có thể làm em vui buồn được thôi. Em hạnh phúc lắm!
* Khi anh chăm chú làm 1 việc gì đó, em muốn thời gian dừng lại để được ngắm nhìn anh thật lâu.
* Khi anh ghen vì em thì em biết trong tim anh chỉ có em mà thôi.
* Khi anh làm em giận trong mặt anh thật là đáng ghét, nhưng không phải vì thế mà em hết yêu anh, anh càng làm em yêu anh nhiều hơn nữa!
* Khi anh thấy em khóc, anh chỉ biết ôm em vào lòng, nhẹ nhàng dỗ dành em và rồi anh nói: “nếu em còn khóc nữa thì anh sẽ dùng môi anh uống hết nước mắt em, vì thế em đừng khóc nữa nhé!”. Em vui lắm, hạnh phúc lắm!
* Khi anh nhìn em, đôi mắt anh trong thật trìu mến và có lúc còn hơi… diêu nữa! ^^
* Khi anh ôm em và hôn em, tầng mây thứ 9 là nơi chúng ta đang đến.
* Khi anh nói “anh yêu em”, em chỉ nhận thấy được rằng cuộc sống của em toàn màu hồng, 1 cuộc sống không thể thiếu anh được.
* Khi anh nghĩ về tương lai của chúng mình, em biết anh đã chọn em làm 1 nửa của cuộc đời mình, và hơn cả thế nữa…

Cuối cùng: em chỉ có thể nói được rằng: Khi em nói “em yêu anh” thì em thật sự đã rất yêu anh và sau này cũng vậy! Khi đó em đã biết rằng em đã tìm thấy người yêu em hơn chính bản thân đó là anh. Và em cũng yêu anh hơn chính bản thân em…

I LOVE YOU…

Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Lá thư cho người...
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: