welcome tinhocK1 website

Friday, 26/04/2024, 3:29 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: sd  
Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Khi con gái đòi hỏi .... vô giớ hạn (Anh yêu em nhiều hơn nữa được không?)
Khi con gái đòi hỏi .... vô giớ hạn
thanhlong Date: Thursday, 21/08/2008, 3:52 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

1. Anh yêu em nhiều hơn nữa được không?

Một câu xưa như trái đất mà khiến không ít chàng đau đầu “kêu cứu”.

Con trai: Bạn yêu hết lòng, quan tâm, chăm sóc, nhưng cô ấy vẫn không vừa ý. Chiều chuộng thế nào cũng là không đủ. Chỉ cần lơ là một chút là “có vấn đề” ngay. “Lúc nào trên mặt cô ấy cũng có chữ GIẬN to đùng. Đón trễ 5 phút, GIẬN vì không quan tâm, ngơi nói câu Anh yêu em, GIẬN vì không nhạy cảm, thậm chí không mua đúng loại trà sữa cô ấy thích, cũng GIẬN vì… thiếu tinh tế. Không phải vì mình không biết, mà là vì hôm ấy hết loại cô ấy thích rồi. Mệt quá. Yêu chiều như thế mà cũng không xong.” (Vũ Anh Tuấn, 19t).
Con gái à! Chỉ khi anh ấy yêu bạn rất nhiều thì mới chiều chuộng bạn như vậy. Nhưng không vì thế mà bạn nhõng nhẽo một cách quá đáng. Mỗi người có một cách thể hiện tình cảm khác nhau. Rõ ràng, bạn cũng thấy anh ấy rất chân thành cơ mà. Vả lại, mọi hành động xuất phát từ trái tim bao giờ cũng tuyệt vời và tất nhiên – tốt hơn nhiều những hành động bị bắt buộc chỉ vì… nghĩa vụ. Thay đổi nhé!

2. Anh cố gắng học giỏi hơn nhé.

Chắc chắn là dù thẳng thắn hay bóng gió thì bạn cũng đã nghe cô ấy nói về điều này không chỉ một lần, phải không?

Con trai: Bạn biết cô ấy luôn mong muốn Mr.Right của mình phải thật tài giỏi và thành công trong sự nghiệp, nhiều khi còn là đòi hỏi về tài chính nữa. “Anh phải học thế này, sao anh không mượn tài liệu kia… Cô ấy bắt tôi phải làm hết việc này đến việc nọ, đạt được bằng này bằng kia và còn ra điều kiện nếu không vượt qua kỳ thi với bằng giỏi, cô ấy sẽ không yêu tôi nữa” (Phạm Tuấn Anh, 20t, ĐH Bách Khoa).

“Tôi tự biết mình phải làm gì, đâu cần cô ấy phải đặt ra tiêu chuẩn thành đạt và so sánh tôi với người khác trong khi cô ấy cũng chẳng biết tôi đang học và làm theo cách nào nữa. Không có những tiêu chuẩn của cô ấy thì tôi cũng đã đủ áp lực lắm rồi” (Huy Hoàng, 18t, Aptech India).

Con gái à! Rõ ràng việc thúc ép chẳng bao giờ đem lại hiệu quả mà kết cục luôn là cãi cọ. Bạn thừa biết nhưng nhiều khi vẫn vô tình nói ra những lời làm anh ấy buồn… Thưc ra nếu như chàng của bạn đủ chín chắn thì anh ấy sẽ suy nghĩ nghiêm túc về tương lai. Không cần ai nhắc nhở, anh ấy sẽ luôn cố gắng. Và nhắc bạn một điều tối kị: Đừng bao giờ so sánh anh ấy với bất kỳ ai, kể cả người đó là bố anh ấy đấy nhé.

3. Sao anh không dành thời gian cho em?

Bạn nghĩ khi yêu dành thời gian cho nhau bao nhiêu là đủ?

Con trai: “Tôi luôn thu xếp thời gian để đến gặp cô ấy ngay khi xong việc. Vài lần nhớ quá không chịu được tôi bỏ dở cả mọi thứ để đến bên cô ấy. Vậy mà vẫn bị kêu là gặp nhau chưa đủ. Lúc nào tôi cũng có cảm giác như bị ai đó rình mò kiểm soát vậy. 20 phút cô ấy lại gọi một lần: “Anh đến chưa? Bao giờ anh đến?” (Minh Tú ,19t,CĐSPHN),

“Mình thực sự thấy buồn khi cô ấy cứ thản nhiên nói: Anh cứ mải mê hàng trăm thứ khác mà bỏ rơi em”. (Thanh Tùng, 20t, du học Mỹ)
Con gái à! Bạn biết đấy. Không phải anh ấy không muốn gặp bạn. Yêu đương, đặc biệt khi mới yêu thì gặp nhau chẳng bao giờ là đủ. Nhưng hãy thông cảm cho công việc của anh ấy một chút, và thay vì than vãn, hãy trân trọng những phút giây anh ấy dành cho bạn và làm gì đó cho thời gian bên nhau trở nên thêm ý nghĩa và đáng nhớ.

4. Em chẳng xinh một tẹo nào nhỉ?

Bạn sẽ trả lời thế nào khi cô ấy hỏi như vậy? Câu trả lời hoàn hảo đây: “Tất nhiên là không rồi. Em lúc nào cũng xinh nhất”.

Con trai: Chẳng ai tự ti quá đến nỗi cảm thấy mình không có một chút sắc đẹp. Lý do cô ấy hỏi bạn chỉ là để… được khen càng nhiều càng tốt.

“Bạn gái tớ suốt ngày đi shopping, làm đep, mỗi lần đi chơi thì make up thật kỹ và bắt tớ chờ cả tiếng đồng hồ rồi bảo: Em ăn mặc có tuềnh toàng quá không nhỉ?. Ấy là khi tớ chưa kịp nói Em hôm nay xinh thế, váy mới à, đẹp quá… Ngớt lời khen là coi như "xác định". Mặt cô ấy ỉu xìu xìu luôn. Khen sáo quen, giờ tớ cũng chẳng biết khi nào cô ấy xinh hơn hay thay đổi phong cách nữa” ( Lê Anh Minh, 18t, Thpt.Lương Thế Vinh)

Con gái này! Đã đến lúc bạn nên bớt băn khoăn về ngoại hình của mình. Đó là chưa kể anh ấy sẽ buồn vì bạn quá bận làm đẹp đến mức chẳng còn dành thời gian cho anh ấy nữa. Anh ấy yêu chính con người của bạn, sôi nổi, trong trẻo, hòa đồng, chứ không phải một manocanh thời trang bạn nhé! Chỉ có tình yêu chân thành mới là chất gắn kết lâu bền nhất giữa 2 bạn.

Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Khi con gái đòi hỏi .... vô giớ hạn (Anh yêu em nhiều hơn nữa được không?)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: