Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: sd  
Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Người phụ nữ nào hạnh phúc nhất sau hôn nhân?
Người phụ nữ nào hạnh phúc nhất sau hôn nhân?
sd Date: Saturday, 30/05/2009, 0:54 AM | Message # 1
cảm ơn bạn đã cố gắn
Nhóm: mod forum
Số bài đăng: 62
Trang thái: Offline

1. Tìm được tiếng nói chung giữa hai người

Sau hôn nhân, cuộc sống của hai người phải hòa hợp làm một, vốn dĩ thói quen, tính cách, sở thích ấy lại không giống nhau. Nếu bạn quá soi mói và bắt buộc đối phương phải thay đổi theo sở thích của mình, rất có khả năng bạn sẽ làm anh ấy thấy phản cảm . Người phụ nữ thông minh là phải biết tìm ra tiếng nói chung giữa hai người, biết cân đối mọi việc trong gia đình, lấy việc lớn làm trọng. smile

2. Người phụ nữ độc lập về kinh tế

Nếu bạn cho rằng người chồng giống như một tấm thẻ rút tiền thì điều đó vô cùng nguy hiểm. Một khi nền kinh tế hoàn toàn phụ thuộc vào chồng, hôn nhân rất dễ đổi thay. Một người phụ nữ có thể kiếm được không nhiều tiền nhưng vẫn có thể nuôi sống được bản thân mình.

Công việc nội trợ mặc dù rất vất vả, nhưng nếu bạn không có một khoản thu nhập riêng thì mọi công lao của bạn cũng chỉ mất trắng mà thôi. Đừng từ chối công việc ngoại trừ người chồng ủng hộ, gia đình bạn giàu có, hoặc bất kỳ một lý do nào khác không có cách giải quyết.

3. Người phụ nữ tự tin

Phụ nữ tự tin là một sự hấp dẫn. Nếu ngay bản thân mình không nhận thức được chính mình thì làm sao khiến người khác tin tưởng. Sự tự tin không phải chỉ biểu hiện qua bề ngoài mà còn thể hiện rõ trong tâm hồn, tính cách và phẩm hạnh của chúng ta. Người phụ nữ có cử chỉ nho nhã sẽ hấp dẫn hơn so với các cô gái đẹp, người phụ nữ ôn hòa nhẹ nhàng dễ thu hút lòng người hơn so với người phụ nữ đanh đá chua ngoa.

4. Người phụ nữ biết trân trọng chính bản thân mình

Người phụ nữ sau hôn nhân phải kiêm nhiều chức trách, gánh vác nhiều trách nhiệm, càng cần trân trọng bản thân mình hơn. Sau hôn nhân, vì quá lo chuyện gia đình, đôi khi người phụ nữ quên đi chính mình. Nhưng bạn đừng quên trân trọng bản thân mình chính là trân trọng gia đình mình.

5. Không tính toán việc nhỏ nhặt trong gia đình

Gia đình luôn tồn tại nhiều chuyện phức tạp. Nếu chỉ vì những việc nhỏ nhặt mà đau khổ, tức tối sẽ dẫn đến cãi cọ giữa hai vợ chồng, lâu dần tình cảm không còn được thoải mái và thậm chí dẫn tới sự ảm đạm trong tình cảm vợ chồng. Nếu như ngày nào cũng phải nghe sự oán trách, kêu ca, lảm nhảm bên tai, thì làm sao còn tồn tại niềm vui, hạnh phúc trong gia đình. :'(

6. Người phụ nữ biết giải quyết việc gia đình

Làm thế nào để gia đình ổn định và hạnh phúc, người phụ nữ có vai trò quan trọng. Những đôi vợ chồng “song kiếm hợp bích” hoặc biết cách “lấy ngắn nuôi dài” sẽ làm cho cuộc hôn nhân dễ dàng hơn. Sau khi kết hôn, người phụ nữ không chỉ lo gánh vác việc gia đình mà còn cần bổ sung kiến thức về mọi mặt, luôn tạo cho mình sự vui tươi thoải mái, tránh tâm trạng tiều tụy.

7. Có sở thích của riêng mình

Nếu ngoài gia đình, chồng con, bạn không có thời gian, hứng thú, sở thích dành cho riêng mình, như thế cũng dễ dẫn đến một gia đình không được như ý. Phụ nữ cần duy trì sở thích và không gian riêng cho chính mình. tongue

Forum » giới tính tuổi teen » Nhật ký online » Người phụ nữ nào hạnh phúc nhất sau hôn nhân?
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: