welcome tinhocK1 website

Friday, 29/03/2024, 5:10 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » sành điệu » làm đẹp » Làm đẹp da trước ngày cưới
Làm đẹp da trước ngày cưới
quocdat11 Date: Thursday, 02/10/2008, 3:53 PM | Message # 1
Nhóm: Removed

Chỉ còn hai tháng nữa là tới ngày cưới, em rất hồi hộp và lo lắng không biết phải làm sao. Em có mấy vấn đề xin nhờ chuyên mục tư vấn giùm em:

Da mặt của em không hiểu sao mỗi lần trang điểm thường hay bị mốc, trông rất lộ, có cách nào khắc phục được không?

- Lưng em có nhiều mụn nhỏ lâm râm, cảm giác cứ gai gai khi xoa tay. Em bị như vậy từ hơn một năm nay rồi, làm thế nào cho da trở lại mịn màng vì mặc áo cưới cũng hở lưng. Mong hãy giúp em, em xin cảm ơn (Hoa Mai).

Da mặt của em trang điểm thường bị mốc là do da có nhiều tế bào chết, nguyên nhân của sự xuất hiện các tế bào chết này một phần là do quá trình lão hoá tự nhiên của da, cũng có thể là do da bị mất nước bề mặt hoặc do cơ thể thiếu vitamin, đôi khi là do sử dụng sản phẩm không đúng với loại da của mình. Để cải thiện tình trạng này, em nên sử dụng bộ sản phẩm dưỡng da dùng cho da khô. Đặc biệt mỗi tuần nên sử dụng dịch vụ chăm sóc da chuyên sâu tại thẩm mỹ viện. Quá trình chăm sóc da này sẽ mang lại hiệu quả bất ngờ bởi những tác dụng do nó mang lại: làm cho da sáng mướt, mịn màng tươi sáng do da được cung cấp một lượng lớn các vitamin cần thiết. Ngoài ra còn làm sạch các tế bào chết và các chất dơ từ sâu bên trong các lỗ chân lông, giúp da khoẻ, độ pH được cân bằng và không còn hiện tượng bong vảy trên da. Chăm sóc da còn mang lại một cảm giác thư giãn, làm cho tinh thần thoải mái vì vậy sắc diện luôn luôn tươi tắn. Nếu việc dưỡng da và chăm sóc da đúng cách thì em sẽ không còn phải lo lắng về vấn đề bị mốc khi trang điểm nữa, làn da đẹp sẽ rất “ăn phấn”.

Việc loại bỏ mụn ở lưng cũng cần phải mất khoảng thời gian 1-2 tháng. Trước tiên, phải tiến hành lấy lấy hết các nhân mụn ra khỏi, các mụn này thường có nhân cứng (dạng mụn đầu đen), sau đó thực hiện các bước tiêu độc cho da, ngăn ngừa sự trở lại của mụn. Để có được làn da láng mướt mịn màng và không còn vết thâm, phải thực hiện quy trình điều trị mụn thâm cho vùng da lưng. Làm đẹp cũng cần phải khoa học và kiên trì, em không nên quá lo lắng.

Forum » sành điệu » làm đẹp » Làm đẹp da trước ngày cưới
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: