welcome tinhocK1 website

Friday, 19/04/2024, 10:52 AM

Chào Guest

Login form

Đăng nhập:
mật khẩu:

Ẩn

Tán Gẫu

500

Bạn thấy web tinhoc K1 thế nào?

Rate my site
Total of answers: 108
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » giới tính tuổi teen » kiến thức về giới tính » Cho lần đầu tập 'yêu'
Cho lần đầu tập 'yêu'
sd Date: Thursday, 06/08/2009, 11:00 PM | Message # 1
cảm ơn bạn đã cố gắn
Nhóm: mod forum
Số bài đăng: 62
Trang thái: Offline
"Tại sao sau vài lần quan hệ, 'cô bé' lại bị thâm?" hay "quan hệ trước ngày kinh 1 vài ngày liệu có thai không?"... Đó là một trong số những vấn đề khiến nhiều bạn trẻ trăn trở khi mới biết đến "chuyện ấy".

Khi mới biết đến "chuyện ấy", không ít cặp đôi sẽ vấp phải những vấn đề gây cho họ nhiều bối rối. Dưới đây là một số thắc mắc chung nhất các bạn trẻ thường gặp, và chúng tôi xin tư vấn giúp bạn.

1. Quan hệ trước ngày có kinh hai ngày thì có thai không?

Em với bạn trai quan hệ với nhau nhưng anh ấy xuất ra ngoài gần khu vực của "cô bé" sau đó em vẫn lau chùi sạch sẽ và đi tắm. Hai ngày sau thì em có kinh, như vậy thì em bị dính bầu không? Em rất lo sợ về chuyện này, nếu mà có thai thì em không biết phải làm sao cả tại hai đứa còn đang đi học và chưa nghĩ tới chuyện kết hôn.

Tư vấn: Theo các bác sĩ, quan hệ vào đúng ngày có kinh, vẫn có khả năng mang thai. Tuy nhiên, trong trường hợp của bạn, khi bạn đã có kinh thì chắc chắn không có thai. Đừng quá lo lắng. Và tốt nhất là khi cả hai chưa sẵn sàng làm cha mẹ thì các bạn phải rất cẩn thận, dùng các biện pháp tránh thai an toàn.

2. Hai lần rách màng trinh
Em và cô ấy yêu nhau được gần 2 năm, bọn em ở xa nhau, 1 năm em chỉ được nghỉ phép 2 lần về thăm cô ấy. Em và bạn gái em đã quan hệ với nhau trong 2 lần em về phép. Lần thứ nhất là vào Tết vừa rồi. Vì "cậu bé" của em rất to, cùng với sự sợ hãi của bạn gái em nên rất khó khăn khi quan hệ. Khi em đã "vào trong" thì bạn gái em kêu đau, đẩy em ra, em vẫn cố đưa vào. Trong lần đó cô ấy có chảy ra một ít máu

Lần thứ hai bọn em quan hệ sau 5 tháng, vẫn khó như lần trước và khi em đưa vào trong thì bạn em ra rất nhiều máu và kêu đau. Cả hai lần em đều không dùng bao cao su. Em không hiểu do bọn em không biết cách quan hệ hay có lý do nào khác, việc ra máu trong hai lần như vậy có bình thường không? Có phải do của em quá to so với của bạn gái em không? Việc chênh lệch về kích cỡ có làm giãn âm đạo không?.

Tư vấn: Thực tế âm đạo có thể co giãn, bởi vậy, bạn không nên lo lắng về sự "quá cỡ". Với bạn gái trong lần đầu quan hệ, không nên gượng ép, gây đau đớn về thể xác và tổn thương về tâm lý. Còn về tấm màng trinh tiết mỗi người một khác, người dày, người mỏng, có người có biểu hiện ra máu, người không. Trong trường hợp của bạn, có thể là lần đầu, màng trinh đã bị tổn thương, nhưng chỉ ở một phần nhỏ, và lần sau lại có va chạm lại bị rách ở góc khác. Quan trọng là hai bạn tin tưởng ở nhau và có trách nhiệm cho tương lai.

3. Tại sao quan hệ vài lần thì "cô bé" lại bị thâm

Em và bạn trai em năm nay 21 tuổi, vì ở xa nhau nên khoảng 2 tuần chúng em mới gặp nhau một lần và trong những lần đó bọn em thường quan hệ với nhau. Em có thắc mắc muốn được chuyên gia giúp đỡ đó là: "Tại sao sau vài lần quan hệ với nhau, đầu "nhũ hoa" và "cô bé" của em lại bị thâm lại?.

Tư vấn: Sắc tố da và nội tiết tố của mỗi người rất khác nhau. Việc thay đổi màu sắc có thể chỉ là cảm giác của bạn. Tuy nhiên, da đầu vú có thể thay đổi, ví dụ khi bạn có thai, đầu vú sẽ thâm lại.

4. "Nhũ hoa" hơi lớn

Em năm nay đã 22 tuổi, nhưng đầu "nhũ hoa" của em vẫn giống như lúc còn dậy thì, nó chỉ khác là lớn hơn một chút, ban đầu em vẫn cho là chuyện bình thường, nhưng khi em thấy của đứa bạn thân thì em mới phát hiện đầu "nhũ hoa" của mình không giống của các cô gái khác, em có nghe nói nếu đầu "nhũ hoa" quá lớn sau này sẽ không thể cho con bú được. Em rất lo vì em sắp lập gia đình rồi, và sau này chồng em thấy anh ấy sẽ có phản ứng như thế nào. Xin cho em hỏi hiện tượng của em có bình thường không hay trong thời kỳ dạy thì em đã làm tổn thương đến nó, phải làm cách nào mới có thể bình thường lại được?.

Tư vấn:
Một vấn đề của tuổi mới lớn là rất hay so sánh với bạn bè. Bạn nên nhớ rằng, mỗi người mỗi khác. Hoa thì cũng có loại to, loại bé. Việc "nhũ hoa" to không ảnh hưởng gì tới việc cho con bú, bởi khi mang thai, và khi có sữa về, hầu hết kích cỡ ngực của phụ nữ đều to lên rất nhiều so với thời con gái. Bác sĩ sẽ hướng dẫn bạn cách cho bé bú. Bạn cứ yên tâm nhé.

5. Thủ dâm nhiều nên có dấu hiệu xuất tinh sớm

Lúc trước khi em 16 tuổi em đã tự thủ dâm khá nhiều lần. Sau đó em đã ý thức được và không làm nữa. Mỗi tối khi ngủ súng đều tự cương cứng. Nay 20 tuổi em quen bạn gái. Lần đầu khi quan hệ em thấy lo sợ và súng tự cướp cò. Em rất lo về chuyện tình dục của em sau này. Xin tư vấn cho em. Nếu bị xuất tinh sớm dùng thuốc bôi benzocaine 0.75% hoặc duramen có trị được không?

Tư vấn: Thủ dâm là vấn đề rất hay gặp của các bạn trai mới lớn. Rất may mắn bạn đã ý thức được vấn đề này. Tuy nhiên, việc "cướp cò" của bạn không quá nghiệm trọng bởi lần đầu tiên giao ban, có thể do hồi hộp, lúng túng, nên chuyện "đạn phát nổ" sớm là bình thường. Bạn không nên quá lo lắng và không nên dùng thuốc.

Forum » giới tính tuổi teen » kiến thức về giới tính » Cho lần đầu tập 'yêu'
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: